Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[ Clip lãng mạn ] Clip mình tự quay và Edit

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm video clip' được đăng bởi hienpham89, 30/5/15.

Lượt xem: 2,407

1. hienpham89 Thành viên cấp 3

Đây là clip mình quay hồi Tết ở nhà. Sau đó, tự Edit. Mới lần đầu làm Video nên Color Grading không được tốt lắm. Mọi người ủng hộ nhé.

...
    Chỉnh sửa lần cuối: 27/7/15
    Phạm Hữu Dư, Diggs, vboy2344 người khác thích bài viết này.
  2. learn.by.hard

learn.by.hard Thành viên cấp 2

rất có con mắt nhìn cuộc sống :D. đẹp lắm bạn à, bao giờ bạn quay phim 18+ thì cho mình theo xem với nhé :v
    MinKyoNhữ Mạnh Hiển thích bài viết này.
  3. hienpham89

hienpham89 Thành viên cấp 3

learn.by.hard chưa có mẫu để quay phim 18+ bạn à:D. Hay bạn làm mẫu cho mình quay đi, mình có ý tưởng này hay lắm. :)). Thiệt.
    learn.by.hard thích bài viết này
  4. learn.by.hard

hienpham89 giá như bác là con gái thì có phải là em gật đầu cái "rộp" rồi không, :v, đang muốn nổi tiếng mà chưa đc đây :v
  5. hienpham89

learn.by.hard Ủa, bác nghĩ em là con trai à. =)) Thế là bác đồng ý rồi đấy nhé, mình liên lạc với nhau để làm thôi chớ bác. :D
  6. Nhữ Mạnh Hiển

Nhữ Mạnh Hiển Thành viên cấp 1

sau khi xong gửi link nhé e xem ké với 2 bá :P
  7. learn.by.hard

thôi xong :"> cơ mà nghĩ cũng thích, được nổi tiếng cùng girl xinh cái này có vẻ được đấy :v
    Nhữ Mạnh Hiển full hd có che nhé :D
  8. star_on_sky

star_on_sky Thành viên cấp 2

bá phết ;);););)
  9. hienpham89

10. inxizel

inxizel Thành viên cấp 1

nơi tềnh yêu bắt đầu :D
    hienpham89 thích bài viết này
  11. tungle20

tungle20 Thành viên cấp 2

Bác nên cẩn thận với màu xanh lá cây và Image Stabilization nhé. Mắt con người nhận xét màu xanh và màu da người RẤT khắt khe. Cũng dễ hiểu vì tổ tiên loài người sống trong rừng, ăn hoa quả, nên việc nhận biết trạng thái đồ ăn là rất quan trọng. Khi bác làm màu xanh rực quá, trông sẽ mất đi vẻ tự nhiên vì màu xanh trong tự nhiên không quá rực, màu xanh hơi ngả vàng sẽ có vẻ khô héo,... Người nước ngoài có 1 câu là: "Green covers don't sell." Đương nhiên không đúng sự thật nhưng ý của câu nói chỉ là những người làm việc với màu sắc phải rất cẩn thận với màu xanh.

Tương tự như vậy, trong thực tế màu da người quyết định trạng thái sức khoẻ, tầng lớp, ngành nghề, xuất thân,... của người đó. Màu da chỉ hơi vàng quá hoặc đỏ quá là người xem nhận ra được ngay, nên đó là cái phải cẩn thận thứ 2.

Về phần Image Stabilization thì có lẽ chỉ là ý kiến riêng của mình: thà để nó rung còn hơn là hình bị crop rồi giựt giựt như mắc bệnh si đa :-B

Chúc bác may mắn ha :D

PS: mình cũng đang tập tành color grading, mình dùng Davinci Resolve (bản free): https://vimeo.com/tungle/videos
    hienpham89inxizel thích bài viết này.
  12. hienpham89

Cảm ơn bạn tungle20 nha. Hì hì mới đầu làm clip, mình chỉ biết ghép các đoạn vào thôi, chứ hồi đó chưa biết dùng Warp Stabilization. Lúc đưa clip vào Youtube thì nó bảo clip bị rung và mình chống rung clip trên Youtube đó.

Còn Color Granding thì mình làm đại à. Mình sẽ chú ý màu sắc thêm nữa. Hiiiiiiii cảm ơn bạn nha.

Davinci Resolve hình như là làm màu ngon nhất trong số các phần mềm. Mà mình chỉ dùng Premiere với After Effect thôi.

Ủng hộ diễn đàn