Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Có nên mua máy nikon d3200

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận' được đăng bởi TháiLD, 21/1/15.

Lượt xem: 10,826

1. TháiLD Mới đăng kí

e chỉ là 1 người dam mê nhíp ảnh và dự định mua 1 máy Dslr nikon 3200 giá tầm 9tr mới ... z em có nên mua hay không có lựa chọn nào khác tốt hơn không, vì em là 1 người thích chụp xe , cây cỏ , phong cảnh và phơi sáng ...
    mong các anh chị em giúp đở và chia sẽ kinh nghiệm .

...
  2. Freezer96

Freezer96 Mới đăng kí

mình mới mua em này chưa đc 2 tháng ,trải nghiệm của mình là rất tuyệt nhé :) cứ yên tâm mà mua
    TháiLD thích bài viết này
  3. kinzzi

kinzzi Mới đăng kí

Chịu khó tìm tòi thì tầm 10tr là có D7000 2nd or D300 2nd khoảng 10k shot rồi. 2 máy trên đều ở phân khúc cao hơn, tận dụng đc nhiều ống kính AF-D ngon bổ rẻ(D3200 chỉ AF đc với ốg AF-S), cho trải nghiệm sử dụng tốt hơn nhiều. Mà đã đi vào con đường đau khổ DSLR thì kiểu gì bác cũng còn đầu tư dài dài. Mua cái body tử tế luôn đi. Dùng dòng entry-level k thích lắm đâu.
  4. HuyThanh

HuyThanh Mới đăng kí

theo mình nghĩ nikon d3200 thì tốt thật, vì mình từng xài d3100 rồi có điều body cũng hơi nhỏ, chưa chắc tay cho lắm, mà cỡ đó nếu mua nikon d90 chụp cũng ok cỡ 8tr6 tiền còn lại bạn giành vô mua lens nếu đa dụng nên mua mấy lens 17-50 cũng ok, còn thích chụp phong cảnh... thì mua 18-105 xài vi vu, đó là theo mình
  5. svphoto

svphoto Mới đăng kí

Cố mua D7000 là đẹp nhất.
  6. TháiLD

TháiLD Mới đăng kí

tks bạn Freezer96
    kinzzi mình k rành về máy củ cho lắm chụp bao nhiêu shot thì máy bắt đầu nhiểu và có vấn đề bạn
    ,.L
    huythanh 8tr6 là body k hả ban
    HuyThanh thích bài viết này
  7. TháiLD

TháiLD Mới đăng kí

tks svphoto
  8. HuyThanh

HuyThanh Mới đăng kí

Đúng rồi bạn, ở SG thì mình có chỗ cho bạn mua ít shot mà mới còn nếu bạn muốn D7000 cũng đc body thì 10tr8 lens thì cố kiếm, còn mua D90 thì dư mua lens mà chất ảnh cũng vẫn tốt . Tiền còn lại mua thêm lens + phụ kiện các kiểu ( không rẻ đâu nha) .
  9. TháiLD

TháiLD Mới đăng kí

HuyThanh thanks bạn trước bạn có thể cho mình 1 vài địa chỉ nha ... mình ở Bình Dương và làm việc công ty nên cũng không có nhiều thời gian đi tìm ...
    facebook/thaiLD1210
    thai.ld1210@gmail.com
  10. Dr.Shiro

Dr.Shiro Mới đăng kí

Nhiêu đó mua D7000 có lý hơn nhiều
  11. nguyenhoang_it

nguyenhoang_it Thành viên cấp 1

Không nên mua, cảm thấy cầm ko dc chắc tay, nhìn rất eo ót.
    Nên mua D90 hoặc 50d(canon).
  12. TháiLD

TháiLD Mới đăng kí

thanks mọi người đã gốp ý kiến
  13. HuyThanh

HuyThanh Mới đăng kí

:) đã gửi tin nhắn fb cho bạn rồi :v hy vọng sẽ có 1 chiến hữu chơi tết
  14. viet1234

viet1234 Thành viên cấp 1

Mua d3200 nó không có motor lấy nét trong nên toàn phải mua len đắt tiền dòng G. Mình vừa mua Canon 700D xài thích lắm. Mình k chụp ảnh kiếm tiền cũng chả pro nên không quan tâm lắm đến chất ảnh bla bla. Theo mình thì Nikon cứ phải D7000 hoặc D90 thì ngon hơn vì chức năng và các thứ linh tinh khác nó hơn hẳn D3200

Ủng hộ diễn đàn