Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Công ty TNHH Viễn Đông Á(Công Ty TNHH TM-DV Bảo Vệ Viễn Đông Á) lừa đảo tuyển dụng

Chủ đề thuộc danh mục 'Chuyện trò linh tinh' được đăng bởi duyhung2610, 7/10/15.

Lượt xem: 1,748

1. duyhung2610 Mới đăng kí

Chuyện như sau:
    Bạn gái mình mới ra trường đang muốn tìm việc làm nên lên mạng tìm việc và thấy 1 bài đăng khá hấp dẫn:
    Code:
    http://www.timviecnhanh.com/vieclam...coi-camera-quet-the-xe-luong-cao-on-dinh.html
    Thứ 2 ngày 4/10 mình chở bạn gái lên địa chỉ công ty là "378/16 Thoại Ngọc Hẩu, Phường Phú Thạnh, Quận Tân Phú" để phỏng vấn theo lịch hẹn, mình chờ bên ngoài vì phải trông xe và người đến rất đông, khi ra bạn gái mình kể là chỉ hỏi thông tin vớ vẩn như: "đã làm ở đâu chưa", "lấy chồng chưa", "muốn làm quận mấy" , ... và công ty này yêu cầu đóng phí 350k và nói sẽ trả khi nghỉ việc, sau đó bạn mình nhận được 1 giấy có ghi địa chỉ "177 đường D2, quận bình thạnh"

Ngày 6/10 mình chở bạn lên đúng địa chỉ "177 đường D2, quận bình thạnh" để nhận việc thì bên đó thông báo không nhận người cận quá 2 độ (Mình nghĩ chỗ này thực tế là 1 công ty liên kết để lừa đảo với công ty Viễn Đông Á, vì Trung tâm California Fitness không có trụ sở tại đây),,,Bức xúc mình gọi lên cho công ty Viễn đông á thì nhận được yêu cầu 2h ngày 7/10 lên nhận việc khác hoặc tiền

Ngày 7/10 mình lên thì trời mưa nên phải ngồi ở quán nước đầu hẻm, cô bán nước mới chỉ cho mình 2 người cũng bị lừa và ngồi từ sáng tới giờ ở đây mà chưa nhận lại được tiền, chúng cứ sáng thì hẹn trưa, trưa hẹn chiều,,,mình nghĩ quả này khó lấy lại tiền rồi
    Chờ tới 2h40 mình chạy vào thẳng công ty làm ầm lên nhưng nó nhất quyết không trả tiền,,,mình nói chạy ra báo công an, và nhắc nhở 4,5 bạn đang phỏng vấn là cẩn thận bị lừa.
    Chạy xe ra công an phường phú thạnh địa chỉ" 236 Lê Niệm" trình báo thì anh công an phường gọi điện cho người công ty này nhẹ nhàng là " trả tiền cho nó đi, nó lên trình báo rồi nè", vậy là mình hiểu công an cũng đã bị đút lót hoặc có quan hệ với công ty này rồi.

Sau đó quay lại công ty thì nó mới chịu trả tiền cho bạn mình, ra đầu hẻm gặp được mấy người được mình cảnh báo, mình trình bày tất cả cho họ nghe để hiểu thêm tránh bị lừa

Theo thông tin của mọi người dân khu vực đó mình nhận được khi làm lớn chuyện là đã có rất nhiều người bị lừa, số tiền thu là 350k ko lớn nên mọi người thường bị hẹn tới hẹn lui dẫn tới nản chí và bỏ không lấy tiền => mỗi người chúng nó ăn được 350k, mình ngồi 2 3 tiếng mà có hơn chục người hỏi công ty này,,, vậy mỗi tháng chúng nó ăn được bao nhiêu???

Cái tiếc của mình là muốn trình báo để công an xử lý công ty này,,,nhưng không ngờ đến cả công an cũng bị mua chuộc rồi :(

Mọi người ai đọc được thì cẩn thận hơn nhé vì:
    Công ty thật sự không bao giờ thu tiền trước khi nhận việc làm

...
  2. kieuhung025

kieuhung025 Mới đăng kí

lừa đảo đủ kiểu

Ủng hộ diễn đàn