Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cuộc thi thiết kế HÄFELE ♥ VIỆT NAM

Chủ đề thuộc danh mục 'Sự kiện - Cuộc thi' được đăng bởi khanhthuynguyen, 16/10/13.

Lượt xem: 4,879

1. khanhthuynguyen Mới đăng kí

Thấy cuộc thi này khá lạ & hay nên share ở đây cho anh em tham khảo nha!

1. Chủ đề chính là Việt Nam ,đối tượng rất rộng. Bất cứ những hình ảnh,biểu tượng,kiến trúc,con người Việt Nam… đều có thể đưa làm bài dự thi được

2. Thi thế nào? Ở Vòng 1 bạn sẽ phải phác thảo 1 bản vẽ trong đó có lồng ghép một cách sáng tạo những phụ kiện đồ gỗ thông minh của Hafele để thể hiện chủ đề mình chọn cho bài thi, sao cho hài hòa mà vẫn đảm bảo mới lạ, hợp lý. Lưu ý cả vấn đề kích thước các phụ kiện vì sau khi nộp bài thi online ở Vòng 1 và nếu được chọn vào Vòng 2, các bạn sẽ phải thực hiện bức tranh thực tế ngoài đời với chính các phụ kiện đã phác thảo đó

3. Thi được cái chi?, 5 bạn thắng giải chung cuộc gồm 4 bạn được BGK chấm và 1 bạn được bình chọn nhiều nhất sẽ được 1 chuyến du lịch qua Thái Lan kết hợp thăm showroom của Hafele . BGK là chú Khương Văn Mười (Chủ tịch hội KTS TP. HCM, Phó Chủ tịch hội KTS Việt Nam), chú Nguyễn Trường Lưu (Phó Chủ tịch hội KTS TP. HCM), bác Huỳnh Văn Mười (Chủ tịch Hội Mỹ Thuật) nên các thí sinh có thể an tâm về chất lượng nha

À nghe đồn người bình chọn cũng có giải thưởng của Hafele, nên bạn nào không thi thì cũng vote nhiệt tình tưng bừng chi đó, hoàn toàn hong cấm cản :”)))

Cám ơn bà con đã đọc hén!

...
  2. Tri designer

Tri designer Banned

nhưng mà chỉ dân thiết kế mới được tham gia hay sao?
  3. conmalaca

conmalaca Mới đăng kí

Cuộc thi cũng hoành tráng quá ta, nhưng mà cuộc thi này về mảng nội thất hay thiết kế? rồi phụ kiện đồ gỗ mình lấy ở đâu để làm hay sao? Bác chủ có thể giải thích thêm được không ạ?:-/
  4. xit.dongoc

xit.dongoc Mới đăng kí

Được đi Thái Lan 5 ngày 4 đêm hả, hấp dẫn ghê, chắc phải thử tài mới được
  5. trhoanganh2312

trhoanganh2312 Mới đăng kí

ở xa thì gửi bài thi qua bưu điện hả bạn hay sao zậy
  6. Tui_la_ai

Tui_la_ai Mới đăng kí

Mình gửi bài qua facebook đó bạn, hôm nay ngày cuối rồi, có gửi bài thì tranh thủ
  7. Ti ti

Ti ti Banned

Xin chào chị chủ thớt, cùng các bạn trong thớt :)
    Tềnh hềnh là em đã biết và tham gia cuộc thi này rồi, em thấy có rất nhiều bài dự thi rất sáng tạo và rất đẹp.
    Em xin phép chị chủ thớt cùng các bạn trong thớt cho em được lượm lặt và share những hình ảnh tham gia cuộc thi lên đây ạ. :)
  8. Ti ti

Ti ti Banned

Giản Dị Một Xích Lô
    Trình Thị Mỹ Kim
    Tôi chọn chiếc xích lô để thể hiện bài vẽ của mình vì bản thân tôi là một người thích yên tĩnh. Mỗi công việc tôi làm, tôi đều hưởng thụ từng giai đoạn cũng như chiếc xích lô vậy, chầm chậm và đến đích an toàn. Đồng thời, chiếc xích lô cũng là một phương tiện truyền thống của Việt Nam mà bất cứ một người du lịch nước ngoài nào khi đến Việt Nam đều không quên ngồi trên chiếc xích lô. Tôi thiết kế chiếc xích lô được lắp ráp từ những sản phẩm độc đáo của Hafele để tạo sự chắc chắn và hiện đại hơn cho một chiếc xích lô cũ kĩ và yếu ớt.[​IMG]
  9. Ti ti

Ti ti Banned

Đồng quê Việt Nam
    Lê Quyết Định

"Lớp lớp, tầng tầng, ruộng bậc thang. Lượn quanh, uốn khúc, khắp lưng ngàn. Lá xanh biêng biếc, như mây thắm nNước mát xuôi dòng, chảy chứa chan. Làn gió mơn man, vờn sóng lúa. Ánh dương lấp loáng, giọt sương loang. Lạ thay lúa nước, trên triền núi. Cảnh đẹp vùng cao, thật ngỡ ngàng". Ruộng bậc thang là một tác phẩm nghệ thuật do chính bàn tay con người tạo nên. Cũng như thông điệp của cuộc thi" Hãy sáng tạo".Hafele mang đến cho tôi niềm đam mê đó. [​IMG]
  10. Ti ti

Ti ti Banned

Quang Gánh
    Nguyễn Duy Tân

Tôi muốn lấy hình tượng đôi quang gánh để nói lên gánh nặng đặt lên đôi vai của người phụ nữ . Gánh cả gia đình gánh cả đời con , bao nhiêu sức nặng ấy dường như đè nặng lên đôi vai người phụ nữ trong đó có mẹ tôi [​IMG]
  11. Ti ti

Ti ti Banned

Nhà Rồng Tây Nguyên
    Nguyễn Minh Lâm

Nhà Rông từ lâu vốn đã trở thành một biểu tượng văn hóa của các dân tộc vùng cao với sự kết hợp của điêu khắc, hội họa và trang trí... Tác phẩm nghệ thuật độc đáo ấy giờ đây sẽ được hiện đại hơn với những phụ kiện đồ gỗ thông minh của Hafele mà vẫn mang nét truyền thống vẫn có... [​IMG]
  12. Ti ti

Ti ti Banned

Nguyễn Thành Trung
    Quê Hương trong tôi

Tôi sinh ra là lớn lên ở Tây Nguyên, ký ước về tuổi thơ nvẫn in đậm trong tâm trí tôi, những buổi trưa hè cùng nhỏ bạn vào trong bản dân tộc câu cá, vì câu trộm nên bị dí chạy hết hơi nhưng vẫn cười tươi vì chuyến đi có kết quả :)) [​IMG]
  13. Ti ti

Ti ti Banned

Nguyễn Thị Lệ Quyên
    công việc của mẹ

Hằng ngày mẹ phải làm việc vất vả để chăm lo cho tôi ăn học, nên tôi muốn lấy hình ảnh của bà để tham gia cuộc thi này. [​IMG]

Ủng hộ diễn đàn