Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cuốn sách khiến bạn phải thay đổi suy nghĩ về cuộc sống này là gì ?

Chủ đề thuộc danh mục 'Chuyện trò linh tinh' được đăng bởi conan775, 18/1/14.

Lượt xem: 3,668

1. conan775 Mới đăng kí

Như tiêu đề, chắc chắn rằng sẽ có 1 điều gì đó tác động đến và khiến các bạn thay đổi hoàn toàn suy nghĩ của mình. Cuốn sách làm thay đổi suy nghĩ của các bạn là ?

...
    pippypro thích bài viết này
  2. vũ ngọc dũng

vũ ngọc dũng Thành viên cấp 1

BIẾT NGƯỜI-DÙNG NGƯỜI-QUẢN NGƯỜI. CON NGƯỜI CÓ NHÌN XA VẠN DĂM ĐẾN ĐÂU CŨNG KHÓ CÓ THỂ NHÌN THẤY ĐC CHÍNH LÔNG MU CỦA MÌNH :))
  3. nhtra

nhtra Thành viên cấp 3

ôi xời, tg quảng cáo cho 1 cuốn sách nào đó (dạo này mắt t lác ác thật).
    có cuốn nói về bọn con trai mặt giặc Những chiếc Khuy hay cúc áo gì đó í, thì là thay đổi suy nghĩ về bọn con trai, dã man và tàn bạo nhưng đáng yêu hơn tí lấn:D
    đọc Nhật kí chú bé nhút nhát thì nhận ra (chứ hem ó đổi chắc giề) anh em trên TG là giống nhau, và về cơ bản mình và con em mình là n nhân vật điển hình, khiến mình đã cầm bút lên định "viết" nhưng có lẽ nguồn cảm hứng đã cặn...trc khi đầy.
    đọc cái Nicolas thì thấy "uầy, mình đáng yêu kinh khủng"-cũng vẫn chỉ củng cố suy nghĩ đã có.
    Thằng gì nhà thờ Đức Bà thì nghĩ, thế đấy, chẳng có chuyện ng đẹp yêu "thằng gù" đâu.
    còn đống nữa nhưng chắc hem có...
    nó chỉ củng cố thêm các "giả thuyết" của mình thôi.:D
    conan775 thích bài viết này
  4. vũ ngọc dũng

vũ ngọc dũng Thành viên cấp 1

E NHẦM .LÔNG MI :)))
  5. conan775

conan775 Mới đăng kí

Mình đang kiếm những cuốn sách mà các bạn tâm đắc nhất và có ý nghĩa trong cuộc sống để về đọc. Ai có thì cùng chia sẻ cho nhau đọc nha.
  6. lehieuds

lehieuds Thành viên cấp 1

Chưa đọc sách bao giờ, mình thích truyện tranh hơn, đọc vài trang toàn chữ là mình đã ngủ ngon lành rồi =))
  7. HoZ0

HoZ0 Mới đăng kí

Đắc Nhân Tâm, Quẳng Gánh Lo Đi Và Vui Sống
  8. banbaonylong

banbaonylong Ko phải assmin

huy1993pippypro thích bài viết này.
  9. cuocsongxanh

cuocsongxanh Thành viên cấp 1

Người nam châm :D
    tự dưng đọc cuốn này xong như khác hẳn, ai cũng bảo mình điên =))
  10. pippypro

pippypro Thành viên cấp 1

goodluck - bí mật của may mắn
    cuốn này ngắn thôi mà hay
    topic này hay đánh dấu lại để theo dõi :D
  11. Cua Càng

Cua Càng Thành viên cấp 1

Có thấy quyển sách nào đâu anh em nhỉ 8->
  12. conan775

conan775 Mới đăng kí

Hạnh phúc mong manh các bạn đọc thử chưa ?
    Trích đoạn nè :
    Rõ ràng là chị không sợ nữa, có một sức mạnh nào đó trong con người yếu đuối kia đã đẩy lên làm cho chị có thái độ chống trả. Tôi run lên, tôi sợ... có lẽ tôi sẽ mất anh, tôi thua mất, tôi thua mất, tôi thua mất...
    "Ăn đi! Ăn đi! Ăn đi rồi... cu-út khỏi nhà này!" Tôi rít lên. "Câm ngay!" Anh gầm lên. "Choang!". Thế là vỡ vụn ra tất cả!...
  13. emlakun

emlakun Mới đăng kí

Cuốn sách hay thì các bác có từng nghĩ sẻ quay clip và nói lên ý nghĩa cuốn sách đó chia sẻ cho mọi người cùng biết không ?
    Các bác vào đây xem có nhiều cuốn sách hay và có ý nghĩa nè
    booktrailer.thuvienthongminh.vn/
  14. conan775

conan775 Mới đăng kí

Mình cũng muốn tham gia nhưng phải chuận bị những gì để đủ dk tham gia cuộc thi vậy ?
  15. emlakun

emlakun Mới đăng kí

Bạn chỉ cần chọn một cuốn sách mình tâm đắc nhất và quay video lên rồi vào trang web up video lên là xong rồi. Chỉ việc chia sẻ cho mọi người và chờ đợi kết quả thôi.
  16. dinhhiep36

dinhhiep36 Thành viên cấp 1

Đọc truyện "Bố Già" đi bạn, nếu bạn thực sự đọc hết được cuốn này thì sẽ cảm thấy rất hay đó.
    emlakun thích bài viết này
  17. emlakun

emlakun Mới đăng kí

Bố già là tên một cuốn tiểu thuyết nổi tiếng của nhà văn người Mỹ gốc Ý Mario Puzo
    Mình thích nhất câu : “Đằng sau mọi tài sản lớn đều là tội ác".
    Ai có cuốn sách nào hay thì cùng chia sẻ với mọi người biết nha. Từ khi có intenet thì ít người đọc sách hẳn nhất là giới trẻ bây giờ.
    dinhhiep36 thích bài viết này
  18. dinhhiep36

dinhhiep36 Thành viên cấp 1

Mình thích cách tác giả miêu tả tính cách, suy nghĩ, tính toán của các nhân vật. kết cấu truyện hay và có hậu. Đọc truyện này có thể học hỏi được nhiều điều hay.

Cuốn này hiện nay có lẻ kiếm ebook thôi bạn ah.
  19. oblivion.sofar

oblivion.sofar Thành viên cấp 2

"Xin lỗi, em chỉ là con đĩ" của Tào Đình. Nghe cái tên cứ tưởn chuyện XXX, đọc ngấu nghiến xong ngẫm ra đc cái sự tình, sự đời gian trá và sự hi sinh cao cả của ng con gái- Thay đổi ghê gớm trong cách suy nghĩ bản thân
  20. Trung Kiên

Trung Kiên Thành viên cấp 3

oblivion.sofar thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn