Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

CV làm lần đầu - Mong mọi người gạch đá để mau lớn

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm' được đăng bởi hoangvan359, 11/4/16.

Lượt xem: 3,627

1. hoangvan359 Thành viên cấp 1

Chào mọi người!
    Theo tiêu đề mình đăng CV để nhờ mọi người góp ý. Mình cũng xin có chút tâm sự là mình ra trường được hơn 2 năm rồi có lẽ hơi "già" . Mình vừa chuyển ngành khoản vài tháng và hiện đang theo học khóa đào tạo thiết kế đồ họa tại một trung tâm ở HCM .
    Mình chưa có kinh nghiệm gì cả, nhưng muốn ra ngoài xin việc để trau đồi kiến thức lẫn kinh nghiệm.
    Phần CV mình chưa có kinh nghiệm chuyên ngành nên để kinh nghiệm việc làm cũ hy vọng các nhà tuyển dụng thấy có ích ^^! và ảnh mượn tạm trên mạng chứ chưa có tấm nào ưng ý. Các phần mềm để ẩn có nghĩa là mình sắp học. Về phần sản phẩm đã làm thì chưa nhiều, mình định tổng hợp kèm với CV sau.
    Mọi người cho mình nhận xét phần trình bày, bố cục giúp, cứ gạch đá nhiệt tình ạ.

...
    tnghiaqtPhạm Hữu Dư thích bài viết này.
  2. BlackStorm

BlackStorm Thành viên cấp 1

CV của bạn có phần này đẹp nè :D
    hoangvan359 thích bài viết này
  3. thoheo

thoheo Mới đăng kí

mình nghĩ cái đầu tiên bạn nên thay đổi đó là font chữ ^^
  4. Nhữ Mạnh Hiển

Nhữ Mạnh Hiển Thành viên cấp 1

like
  5. Justin Nguyễn

Justin Nguyễn Thành viên cấp 2

Mấy cái phần kỹ năng ko có còn cho vào làm gì ta? mà phần đấy quá to, màu mờ nhạt không có điểm nhấn. Mà trông như làm trên word ấy ....
  6. hoangvan359

hoangvan359 Thành viên cấp 1

BlackStorm cám ơn bạn.
    thoheo cho mình biết lý do được không ạ
    Justin Nguyễn ý mình là sắp sửa học môn đó :P cái này mình làm trên AI hix. Ngoài ra còn chổ nào không ổn nữa không bạn.
  7. thoheo

thoheo Mới đăng kí

Bạn nên dùng font khác vì đầu tiên mình thấy Font này bị lỗi dấu hỏi.
    Phần typo của bạn bị đều, ko có điểm nhấn.
    1. Phần tiêu đề có chỗ thì viết hoa hết, chỗ thì viết thường, có chỗ lại sai chính tả ^^
    2. Kích thước chữ trong phần nội dung ko đồng nhất nhau. Mình thấy phần trên có chữ to, phần dưới thì có chữ nhỏ, có chỗ thì dùng Light, chỗ thì dùng Regular.
    3. Khoảng cách giữa các dòng và khoảng các giữa các đoạn nên khác nhau thì người đọc sẽ thích hơn.
    Bạn hãy tham khảo thêm các trang web nước ngoài xem sao. Nhìu thứ để học lắm ý.
  8. luongnx93

luongnx93 Thành viên cấp 2

Phải làm màu mè khói lửa lòe lọet vào, vì người VN thích vậy.
  9. khoianha10

khoianha10 Thành viên cấp 2

Nên sử dụng thêm Bold cho một số chữ cần nhấn mạnh hoặc gây chú ý cho nhà tuyển dụng (tiêu đề etc)

Ủng hộ diễn đàn