Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Gặp lỗi khi gõ tiếng Nhật trong Photoshop?

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Kiều Tiến Nghiệp, 15/1/18.

Lượt xem: 4,750

1. E chào các anh chị em trong diễn đàn em gặp rắc rối về photoshop rất mong nhận được sự chỉ bảo
    Trước giờ e vẫn dùng photoshop bình thường nay tự nhiên mở lên muốn dùng công cụ gì mà phím tắt là phím T để gõ văn bản thì bị báo lỗi này ko hiểu tại sao , rất mong các anh chị chỉ em cách khắc phục với ạ ảnh e đăng dưới bình luận ạ .

...
    Chỉnh sửa lần cuối: 15/1/18
  2. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

không có fonts đó, mà do chưa mở Asial Languge, nên nó chặn luôn, chứ không phải cho làm ăn, vậy thì làm Layer mới, gõ fonts mới, là dc. Có thể Copy Paste cũ qua mới, thử xem, nhiều khi ... vui.... :))
    Kiều Tiến Nghiệp thích bài viết này
  3. Hà Duy Phương

Hà Duy Phương Thành viên cấp 2

Chưa có font chữ nhật. Mà giờ còn dùng cs3 cơ à. :)):)):))
    tranvan.muonKiều Tiến Nghiệp thích bài viết này.
  4. Giờ muốn khắc phục lỗi này phải làm thế nào vậy , chỉ giúp e với
    cách đây không lâu e vẫn dùng bình thường mà @@
    cs5 đang dùng lại bị lỗi mà e đang cần sửa gấp nên dow cái bản cs3 huyền thoại ngày xưa mà lần đầu e học pts tải về
    dow cả cs5 protable dùng vẫn báo lỗi như vậy
  5. Hà Duy Phương

Kiếm đúng cái font đó cài vào máy thôi bác
    :)):))
  6. Kiếm như nào , lâu nay ko động chạm gì đến máy tính mù tịt quá @@
  7. dow front trên mạng về ak bạn
  8. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

@Kiều Tiến Nghiệp : Fonts thì fonts, nhưng mả không phải tìm fonts Japan đưa vào đâu, mà là mở chức năng ngoại ngữ Nhật, để đọc Fonts Nhật, phải vào Control Panel,, vào mục Language Region, tìm mục Advance, tìm mục nào là đặt ngôn ngữ Janpan, thì nó mới load các thứ giải mã đọc dc Nhật, bạn tìm thử mục đó, tìm ra thì khởi động lại, trong máy, đã có font châu á, không cần down mới đâu, nếu chưa tìm ra mục đó, ngày mai, nói, mình chụp màn hình, chỉ dẫn rõ hơn, vì bi giờ, 2 cao thủ đang dành 1 máy tính PC, mỗi bên xem nữa kèo, không làm ăn gì dc, ha ha ! :))
    Chỉnh sửa lần cuối: 15/1/18
  9. Cảm ơn bạn nhiều tối làm về để mình thử xem
    tranvan.muon thích bài viết này
  10. Hà Duy Phương

Ủng hộ diễn đàn