Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Giúp e chọn giữa Canon 40D và 50D

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận' được đăng bởi oi_thoi.xong, 12/1/15.

Lượt xem: 5,255

1. oi_thoi.xong Mới đăng kí

Em là mem mới. Chưa biết 1 chút gì về máy ảnh. Lập thớt này mong các bác tư vấn giúp em ạ.
    E đang muốn mua 1 máy ảnh để tập chụp. Có 2 ng quen đang có máy bán cho em. Thích em 50D hơn nhưng e ý chụp nhiều quá. Cái này có ảnh hưởng nhiều k ạ?

1 - Canon 40D. Đầy đủ phụ kiện + ống lens fix 50 1.8 Đã chụp 16k shot. Giá ~7tr ạ

2 - Canon 50D. Đầy đủ phụ kiện + ống lens Sigma zoom 28-80mm (có rễ tre) + lens Tamron AF 70-300m. Đã chụp 24k shot. Giá 8,5tr

Các bác làm ơn tu vấn giúp e với ạ. Em đang phân vân k biết thế nào ạ. Cảm ơn các bác nhé

...
  2. cudyandem

cudyandem Thành viên cấp 4

Bộ 1 đi bạn. 40D và 50D không có sự chênh lệch rõ ràng trong tầm giá. Mình đã có bài đánh giá 40D so với 50D trong diễn đàn đó

Ủng hộ diễn đàn