Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

HELP! LẬT HÌNH CÓ GRADIENT KHÔNG GIỮ NGUYÊN MẪU

Chủ đề thuộc danh mục 'Illustrator' được đăng bởi binh1191, 22/2/20.

Lượt xem: 6,766

1. binh1191 Mới đăng kí

Em có file như dưới ảnh. Khi dùng reflect tool thì chỉ lật được hình ngôi sao còn nền đổ gradient thì lại bị xoay hình. Mọi người giúp em làm cách nào mà lật hình lại vẫn giữ đc lớp gradient và hình ngôi sao giống như hình gốc với ạ.
    Hình A là hình gốc. Hình B dùng lật ảnh

...
  2. binh1191

binh1191 Mới đăng kí

Có ai biết về vấn đề này giúp e với ạ!
  3. David★Lyn

David★Lyn Thành viên cấp 2

thì chỉ lật thứ cần lật thôi, chọn hết thì tất nhiên Gradient sẽ lật theo rồi
  4. binh1191

binh1191 Mới đăng kí

Nhưng mình muốn lật cả hình đó nghĩa là cả grad với hình ngôi sao chứ ko phải tách riêng ra để lật ạ
  5. David★Lyn

Lật cả 2 thì bắt buộc casio Gradient sẽ lật theo rồi, muốn nó như cũ thì để nguyên đối tượng Gradient, bảo lật đối tượng mà lại giữ nguyên cố định thì chuyện lạ à!
  6. binh1191

binh1191 Mới đăng kí

nó lật không theo quy luật b ạ. còn nếu theo quy luật như lật của hình ảnh thì mình đã không phải đăng lên hỏi ạ [​IMG]
  7. minhquynh2007

minhquynh2007 Thành viên cấp 1

Bạn dùng phầm mềm gì ?
    Nếu Photoshop, thì mở layer ra và chọn 2 lớp rồi lật.
  8. binh1191

binh1191 Mới đăng kí

Mình dùng illustrator cc 2019 b ạ. Vì chỉnh sửa màu và làm file in trên AI nên mình muốn sửa trên AI luôn.hi
  9. minhquynh2007

minhquynh2007 Thành viên cấp 1

AI thì cũng lật bình thường như CDR thôi mà bạn.
  10. binh1191

binh1191 Mới đăng kí

Lật bình thường nó bị lỗi như hình trên
  11. David★Lyn

Mặc định của lệnh này là dùng lệnh xoay là nó xoay 180 độ luôn nhé, nên chỉ có thể biến nó thành đối tượng rồi xoay ngược lại thôi. Do tính đặc trưng của Freeform gradient này là vậy
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn