Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Help me. Không thể Input hình từ Mục Input hoặc Matterial Edit

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về 3D' được đăng bởi lnkl93, 6/1/18.

Lượt xem: 5,146

1. lnkl93 Mới đăng kí

Tình hình là em mới học 3Ds Max được 3 ngày (Tự mò), nhưng em đang gặp vấn đề là không thể Input hình vô 3Ds max được.
    Để em miêu tả cách em làm.
    -Cách 1: Kéo và thả trực tiếp hình ở Desktop vào 3Ds max (Định dạng hình em đã dùng là JPG). Cách này thì em kéo được, nhưng khi đã vô tấm Plane rồi thì không hiển thị hình đâu ra, tấm Plane từ màu xanh( màu lúc tạo tấm Plane) đã đổi sang màu Xám mà không có hình.

Cập nhật cách 1:
    +++ Thì ra tấm Plane của em đổi màu là do đã chèn được ảnh nhưng lại bị chia nhỏ thành nhiều ô nhỏ thế này ạ
    Hình: [​IMG]
    -Cách 2: Em dùng Matterial Edit, chọn Bitmaps thì không thể lôi nó vào tấm Plane.
    Hình cách 2: [​IMG]

Xin hãy giúp em với ạ, nếu được thì hãy dùng Teamview để hỗ trợ em.
    EM xin cảm ơn anh chị.

...
    Chỉnh sửa lần cuối: 6/1/18
  2. lnkl93

lnkl93 Mới đăng kí

uppppppppppp
  3. lnkl93

lnkl93 Mới đăng kí

upppppp
  4. namson84ss

namson84ss Thành viên cấp 2

Cách 1: có thể là do tấm plane chưa UV lại nên nó bị giãn map, thành ra nhìn ko ra hình
    Cách 2: xem thử tấm plane có đang bị đóng băng ko

Ủng hộ diễn đàn