Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

help.....stroke path của pen tool

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi hiếu, 20/7/12.

Lượt xem: 9,174

1. hiếu Thành viên cấp 2

các bạn giúp mình sao mình tạo stroke cho đường path mà nó cừ mờ mờ ko nét thế này nhỉ...(bản ps cs 6)
    mình để brush mặc định opacity 100, hai đầu của nó cũng không bé dần đi nữa?
    help me

...
    Ryan Lee thích bài viết này
  2. Ryan Lee

Ryan Lee Thành viên cấp 4

Thứ nhất: Trong CS6 trang bị một số brush có opacity <100 (tức là dù bạn có để opacity = 100 thì nó vẫn mờ mờ không nét hoàn toàn).
    Thứ 2: Để brush bé dần thì bạn phải nhấn chọn Simulate Pressure khi mở Stroke Path. Nhưng một số brush mặc định của CS6 cũng không cho phép làm thon đầu (luôn luôn cùng một cỡ cho cả path)
  3. Eminem

Eminem Cựu quản trị

Vậy giảm opacity của layer Stroke path dc ko anh Ryan ? Vì e vẫn dùng cs4 nên nó vẫn có làm mờ brush.
  4. Trần Thành Lợi

Trần Thành Lợi Thành viên cấp 3

Em cũng bị tương tự, trong CS3 luôn, 2 đầu của path ko nhỏ dần mặc dù có chọn Simulate Pressure ! Dù để brush size nào cũng bị cả :(( ai bik chỉ giúp
  5. pingpoong

pingpoong Thành viên cấp 2

Mình cũng bị trường hợp này ở CS5.
    Nhấn Brush trước, rồi vào Brush Preset, chọn Shape Dynamics

thế tânTrần Thành Lợi thích bài viết này.
  6. Trần Thành Lợi

Thanks bạn nhiều :D đã làm được :D :x :x :x
    Mà mod ơi, a có cách nào mà vẽ bằng Pen ( dùng brush ) mà những chổ quanh ( khúc cua ) có gọc nhọn , chứ ko phải là góc bo được ko anh ? E ko có ảnh minh họa, nói vậy chắc khó hiểu :D
  7. pingpoong

pingpoong Thành viên cấp 2

Thiệt tình là không tưởng tượng ra được luôn :))
    Kiểu như thế này mà góc nó nhọn chứ không bo tròn đó hả
  8. Trần Thành Lợi

Ý em là ... mấy cái góc đó, 2 góc lên và 2 góc xuống đó, nó ko bo tròn, mà là nhọn luôn ấy

Ủng hộ diễn đàn