Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hiệu ứng trong hình này là gì vậy mọi người

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Em Ở Nơi Mô, 20/8/15.

Lượt xem: 1,964

1. Em Ở Nơi Mô Thành viên cấp 2

Cho em hỏi các bác là cái hiệu ứng này trong photoshop Cs6 hình như em có thấy mà sao sang CC thì lại không thấy . kiểu nó gợn gợn như trong hình trên. bác nào biết có thể cho em hay . cảm ơn

...
  2. vitconlikeonline

vitconlikeonline Thành viên cấp 2

Seach Topaz là có, cái hiệu ứng này thịnh hành cách đây 5 năm rồi
  3. doangam

doangam Banned

Năm 2014 Công Ty Cổ Phần Làng Rùa (hawaco.vn) mở rộng quy mô trong lĩnh vực phụ kiện ngành nước, nhập khấu 100% nguyên chiếc đối với các dòng sản phẩm: Đồng hồ nước Elster Kent của George Kent của Malaysia, đồng hồ nước Itron, đồng hồ nước Asahi của Thái Lan, đồng hồ nước Thái Aichi, đồng hồ nước Zenner của Zenner – Coma, đồng hồ đo lưu lượng nước Kvs của Klepsan hay đồng hồ nước sạch của Vikido thuộc bộ quốc phòng của Việt Nam,…
  4. mono

mono Thành viên cấp 2

Oil Paint chứ nhỉ
  5. Em Ở Nơi Mô

Em Ở Nơi Mô Thành viên cấp 2

6. Em Ở Nơi Mô

mono hình như trong filter cũng có nhưng nó báo lỗi bác ạ
  7. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- CS6 hay CC đều áp dụng được. Vấn đề là cái plugin này nó có tương thích hoàn toàn trên CC 2015 hay ko thôi.
    - Trong bộ lọc Filter cũng có nhưng không được như thế này. Muốn được hoàn chỉnh như trên hình thì phải chỉnh sửa nhiều.

P/s: Nếu thấy bất cứ bình luận nào không liên quan hoặc spam với chủ đích PR hãy nhấn nút Báo cáo sai phạm để bqt xử lý.
  8. Em Ở Nơi Mô

Dù Kun VietDesigner vâng đúng rồi bác vấn đề là do CC của e nó lỗi gì về card nên xài plugin này không được , dù sao cũng cảm ơn các bác nhiều do trước giờ dung action nên không để ý :)
  9. badboy2000320

badboy2000320 Thành viên cấp 2

Oil paint ko dùng đc thì bạn phải bật card màn hình lên :D
  10. Em Ở Nơi Mô

badboy2000320 có phải Ctrl+K rùi vào cài đặt trong photoshop không bác hay cài đặt ở ngoài
  11. badboy2000320

Ctr+K rồi tick vào cái ô màu xanh như hình
  12. Em Ở Nơi Mô

cũng ko dc bác ợ . e làm rồi ..dù sao cũng cảm ơn bác chắc xài action rồi
  13. badboy2000320

Action thì nó vẫn dùng hiệu ứng Oil Paint để làm, trừ khi bạn cài 1 Plug in ngoài can thiệp vào thôi. Nếu bạn làm như trên ko đc thì mình nghi là Driver card hình của bạn chưa có :D
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn