Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hỏi về bản vẽ kết cấu, kiến trúc, 3D, dự toán xây dựng nhà.

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về kiến trúc' được đăng bởi thienkim, 28/10/18.

Lượt xem: 7,618

1. thienkim Thành viên cấp 1

Em ở SG sắp xây nhà ạ, do không chuyên nên mù mờ ba cái vụ nhà thầu rồi đơn vị thiết kế và tư vấn giám sát quá, các anh/chị cho em hỏi vài vấn đề ạ.

1. Nhà thấu họ chỉ nhìn vào các bản vẽ như vậy là họ hiểu và làm theo phải không ?
    2. Nhà thầu có kiêm hay sẵn sàng kiêm các vấn đề lập bản vẽ thiết kế, kiến trúc, kết cấu và dự toán luôn không ? hay gia chủ nên thuê 1 đơn vị độc lập thứ 2 khác.
    3. Nên có tất cả bao nhiêu loại bản vẽ chi tiết khi bắt tay vào xây 1 căn nhà nhỉ ? kể tên ?

Em xin cảm ơn các bác nhiều.

...
  2. nhalouis

nhalouis Thành viên cấp 1

1. nhà thầu nhìn vô bản vẽ sẽ hiểu được hết ( đó là cuốn hồ sơ thi công khai triển kiến trúc, kết cấu, điện nước...)
    2. nhà thầu kiêm luôn nếu đó là 1 công ty thiết kế xây dựng họ sẽ đầy đủ các bộ phận thiết kế thi công. khi xây nhà họ sẽ giám sát bạn muốn chắc ăn thì có thể thuê thêm đơn vị khác giám sát thi công.
    3. thành phần hồ sơ thiết kế nhà bao gồm:
    Phần kiến trúc cơ bản
    Chi tiết kiến trúc
    Thiết kế điện, nước
    Phần kết cấu
    Phần nội thất

Bạn nên tìm công ty thiết kế xây dựng uy tín để thiết kế làm nhà

Ủng hộ diễn đàn