Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hoa giấy tháng 3.

Chủ đề thuộc danh mục 'Tác phẩm ảnh chụp của bạn' được đăng bởi Diều Đơn, 27/3/13.

Lượt xem: 3,084

1. Diều Đơn Mới đăng kí

Lần đầu up ảnh ạ :")

Có mấy ảnh hoa giấy đang vào mùa nên muốn up lên khoe với các bác ạ :")
    1.

2.

3.

4.

5.

6.

Hết rồi ạ :3

Cảm ơn mọi người đã xem hết :3 :">

...
    pitlamgilý ngoan thích bài viết này.
  2. JKP

JKP Thành viên cấp 2

chụp mấy hoa màu đỏ hoặc bất kỳ màu sẫm nào tưởng dễ mà khá là khó đó nha
    Kitt HuongDiều Đơn thích bài viết này.
  3. Diều Đơn

Diều Đơn Mới đăng kí

Uah :">, mình cũng chỉ tập tành thôi ;))
  4. lemon90

lemon90 Thành viên cấp 1

Newbie giống mình :)
  5. Kitt Huong

Kitt Huong Thành viên cấp 1

Mình cũng thích chụp hoa lắm nè. Một số kinh nghiệm xương máu sau mấy năm tập chụp hoa mình muốn chia sẻ.
    - Về bố cục : luôn để hoa (nhân vật chính) ở vị trí 1/3 cả ngang và dọc của khung ảnh.
    - Tránh zoom vì càng zoom càng giảm chất lượng ảnh mà hãy tiến tới thật gần cái hoa, dí sát vào nó mà chụp ^^ (đương nhiên là chỉ dí được trong khoảng tiêu cự của ống kính máy ảnh thôi hihi)
    - Hoa có màu sặc sỡ như đỏ, cam, vàng thì cứ mạnh tay giảm chỉ số phơi sáng và ISO xuống để tránh bị chói. Tốt nhất là chụp thử và chỉnh cho đến khi thấy nó hơi tối sậm màu chút xíu (chút xíu thôi) rồi chụp, lấy focus thật chuẩn vào hoa. Chụp xong về khi chỉnh sửa sẽ chỉnh độ sáng tối sau nhưng chụp hơi tối chút sẽ đảm bảo ta không bị cháy mất cái ảnh.
    - Nếu chụp hoa kiểu một cụm như hoa giấy thì chọn một cụm đẹp nhất, cố gắng đưa cụm hoa đó ra ngoài để có background là cây lá hoặc cái gì khác chứ không phải là đống hoa còn lại (mình thường vít cành hoa, đôi khi cố vít quá cành bị gãy, hic). Hoặc dí máy sát vào chụp cái nhụy trắng trắng của hoa giấy thôi ^^
    - Nếu muốn chụp nguyên cụm thì nên chụp pha với phong cảnh, lúc này thường thành ảnh nửa hoa nửa phong cảnh rồi hihi.

Mình cũng không biết nhiều, chỉ có một số cái mình tự rút ra như vậy.

Cái ảnh này tới chụp hồi 4 năm trước, lúc mới bắt đầu tập tọe, máy cũng lơm lởm, lens cũng lơm lởm nốt hihi. Mọi người ném nhẹ nhẹ nha.[​IMG]
    Muzik, vietcuong_910Eminem thích bài viết này.
  6. j.tamy

j.tamy Mới đăng kí

thich' pic 2
    Diều Đơn thích bài viết này
  7. pitlamgi

pitlamgi Banned

Mấy cái nhà nhìn cứ cổ cổ bạn nhỉ :D
    Diều Đơn thích bài viết này
  8. Hoàng Long Nikon

Hoàng Long Nikon Thành viên cấp 2

Bạn nên đánh số hình nhá :-bd
    Pic 1,2,5 bố cục và focus hơi rối đó bác :D