Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hỏi cách làm nền trong suốt

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Hung-Saker, 17/8/12.

Lượt xem: 22,347

1. Hung-Saker Mới đăng kí

Chào các pzo !!

Hôm nay lên diễn đàn muốn hỏi các bạn về cách xóa ảnh nền trong photoshop, mình có một cái logo thiết kế trên Corel nhưng sau khi chuyển sang photoshop để chỉnh sửa thì nó xuất hiện thêm nền trắng trên logo, bạn nào biết cách xóa và làm trong suốt nền ảnh hướng dẫn mình với nhé. Rất mong nhận được sự giúp đỡ và hướng dẫn của các bạn.

...
  2. TuanVuKT

TuanVuKT Thành viên cấp 2

Của bạn đây:
    Dùng Công cụ Magic Wand Tool với nền 1 loại màu nhé.
    Bước 1: Nhân đôi layer lên: Ctrl+J.
    Bước 2: Như hình
    Hưng Trần VănHung-Saker thích bài viết này.
  3. Rainy Mood

Rainy Mood Mới đăng kí

Trong corel, em xuất ra file EPS, bên photoshop em place vào, enter là OK. không bị merge lại có background trắng.
    1 trường hợp nữa: trong Corel export trực tiếp sang đuôi PSD (vd: logo.PSD), phần khung cửa sổ option nhớ tick chọn phần transparency background. Enjoy!
    Hung-Saker thích bài viết này
  4. amorous2k7

amorous2k7 Thành viên cấp 3

Bạn xuất ra ảnh luôn ý. Xóa BG rồi lưu file định dạng png ý.

Ủng hộ diễn đàn