Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Hỏi] Cùng 1 cấu hình máy thì PTS CC và PTS CS6 cái nào chạy nhanh hơn ?

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi machitokuro, 21/1/14.

Lượt xem: 6,943

1. machitokuro Thành viên cấp 2

Tình hình là trước giờ mình xài CS5 giờ muốn lên CS6, nhưng thấy CC và CS6 giống giống nhau nên ko biết xài cái nào? Mong mọi người tư vấn giup e ^^

...
  2. N.P

N.P Thành viên cấp 4

Cái sau luôn luôn nặng + tính năng đc cải tiến hơn cái trước.

Bạn có thể đi tìm system requirement của 2 cái, và features của 2 cái đọc rồi so.
    machitokuro thích bài viết này
  3. _MeoHoang_

_MeoHoang_ Thành viên cấp 4

xài CS6 đi, mình thấy nhiều người xài hơn bản CC, CC có tích hợp đám mây nên mình thấy nó thừa :-?
    P/s: mình dùng song song cs5 lẫn cs6 >:)
  4. Ngô Ngọc Tâm

Ngô Ngọc Tâm Thành viên cấp 2

cảm nhận riêng của máy mình thì CC nhanh hơn hẳn CS6. 1 vote cho CC (chỉ tính bản cài thô, chưa cài thêm plugin nào)
  5. sanglee

sanglee Thành viên cấp 3

Mình đang dùng 2 bản portable , mình thích CC hơn
  6. machitokuro

machitokuro Thành viên cấp 2

Mình có cài CC xài dc vài ngày nhưg giờ mở thì nó hiện thông báo này và ko vào dc, lúc chiều có update bằng creative cloud, giờ cài lại ko dc :-s:((
  7. Ek_KiD

Ek_KiD Thành viên cấp 1

Mình thì dùng cả CS6 lần CC!!! thực ra là test thử coi cả 2 bản nó ntn!!! nhưng thấy CC cũng hay hay!!!
  8. vũ ngọc dũng

vũ ngọc dũng Thành viên cấp 1

cc nhanh hơn khá nhiều.mình cài trên i7 ram 4gh. cs6 thấy ngốn ram hơn.cách tốt nhất muốn nhanh thì bạn dùng xong phần mềm nào thì tắt luôn nó đi.và luôn để trống tầm >10gh cho ổ c
  9. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Sao lại so sánh CS6 với CC ngang nhau là sao? :| CC là phiên bản mới nhất tính đến nay là 14.2 (update 16/01/2014) với rất nhiều tính năng lẫn công dụng mới rất tiện ích. Hơn hẳn CS6 tuy nhiên nếu không phải dân chuyên nghiệp thì cứ dùng bản Cs6 trở xuống là tốt nhất vì có bao giờ động hay sử dụng mấy cái đó đâu mà ham hố /:)

P/s: Ps CC mới update 14.2 nên nhiều bạn gặp lỗi trong quá trình update quá :-s
    Tý Ngáo, Hà Bơmachitokuro thích bài viết này.
  10. Nguyễn Thiết

Nguyễn Thiết Thành viên cấp 2

em dùng CC và luôn cập nhật phiên bản mới nhất, 1 vote cho CC, dùng phê lắm, dùng phiên bản thô (no plugins) khởi động nhanh hơn, còn của em có khoảng gần 1000 brush + vài trăm Shape + một ít pattern + font + 2 plugin này [​IMG] thì khởi động lên có lâu một chút nhưng xong òi dùng vù vù, mà lại nhiều tính năng hơn, cũng mượt không lag,... tóm lại em vẫn vote cho CC :D.

Tình trạng Update CC 14.2 bị lỗi hầu như là do ở VN mình toàn dùng cờ rắc không phải bản quyền xịn nên đa phần bị lỗi. :)
    machitokuroHồng Sơn thích bài viết này.
  11. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

Nguyễn Thiết Công nhận với thím là nó tuy nặng và load lâu khi khởi động một chút vì có cài nhiều tài nguyên và so với CS6 thật :D
    Tý NgáoNguyễn Thiết thích bài viết này.
  12. Nguyễn Thiết

Nguyễn Thiết Thành viên cấp 2

Chuẩn đấy, em thấy không phải chỉ riêng Photoshop đâu, vì em dùng cả Premiere + After Effect thì việc khởi động của CC vẫn lâu hơn là CS6, tuy nhiên trong quá trình làm việc thì lại mượt mà, mà tốc độ render của CC nhanh hơn rất nhiều (kể cả Photoshop). :)
    Hồng Sơn thích bài viết này
  13. cásấu

cásấu Thành viên cấp 3

mênh thi cứ cs6 mà phang thôi chứ CC cũng tưng tự như cs6 :P dùng quen rồi \m/

Ủng hộ diễn đàn