Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hỏi đáp - băn khoăn mức lương công việc cho painter/ designer

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Painting' được đăng bởi Pcat007, 19/10/16.

Lượt xem: 6,143

1. Pcat007 Thành viên cấp 1

Em hiện đang vừa là sinh viên, vừa làm việc part time ở 1 cty ở HCM. Công việc là về vẽ minh họa 2D/ design mẫu mã, sản phẩm cho cty; đi làm 4 tiếng trong ngày; T7 nghỉ. Lương hiện tại là 4tr, còn nếu làm fulltime 7 tiếng thì 6tr.

Ban đầu em thấy như vậy là ok, nhưng hỏi bạn bè thì vài người nói như vậy là khá thấp với designer. Các bác nào có kinh nghiệm xin cho em biết mức lương như vậy có ổn ko ạ? Em trước giờ chưa từng đi làm về mảng này nên ko có kinh nghiệm :(

...
    FMP thích bài viết này
  2. trunghieudesigner

trunghieudesigner Thành viên cấp 2

Nếu bạn có năng lực tốt thì hãy mạnh dạn trao đổi để đạt được mục đích của mình.
    Đừng nên đi hỏi như thế này. Cái mức lương là tùy vào sếp bạn chứ k phải là chúng tôi.
    Chúc bạn công tác tốt
    tamcoi1981 thích bài viết này
  3. Phạm Minh Hà

Phạm Minh Hà Mới đăng kí

Mức lương đó được coi là cao hay thấp ? Nó phụ thuộc vào khả năng làm việc hiện tại của bạn. Bạn đưa ra câu hỏi, nhưng chính bạn sẽ phải tự trả lời :D
  4. Bát Nhã

Bát Nhã Thành viên cấp 2

Bạn nghe từ ai nói lương 6tr là thấp thì hỏi họ lương họ bao nhiêu. Nếu cao hơn thì xin theo họ làm chung :)) Được vậy thì đời bạn nở hoa.

Còn không thì chém gió :v
  5. lamborghini711

lamborghini711 Mới đăng kí

"vừa là sinh viên, vừa làm"mình thấy như vậy là ổn rồi. ly trà đá có giá của ly trà đá, ly cà phê có giá của ly cà phê. Designer ăn được lương trên 10tr cũng trầy da tróc vảy với sếp chứ ko đơn giản đâu bạn ơi
  6. lehaviettech

lehaviettech Banned

mới làm thì vậy ổn :)
  7. kawaiill

kawaiill Mới đăng kí

Mức lương như vầy còn chê nữa sao bạn?
  8. oceankingdom

oceankingdom Thành viên cấp 2

Giá trị của bạn còn tùy sản phẩm và tốc độ làm việc của bạn thế nào.
    Còn lương của bạn còn tùy sếp bạn kiếm được bao nhiêu :)) kiếm được nhiều thì bạn mới nhiều việc mà làm, nhiều việc làm thì lương mới cao :D
  9. georen91

georen91 Mới đăng kí

Chào bạn,
    Mình có vài dự án chuyên về hoạt hình 2D nên mình cần cộng tác viên để phụ mình trong vấn đề thiết kế đặc biệt là thiết kế nhân vật ( có mẫu sẵn kèm mô tả chi tiết).
    Bạn muốn kiếm thêm thu nhập thì gửi CV vào mail cho mình: phuongnga.tpc@gmail.com
    * Khi gửi CV vui lòng gửi kèm theo đồ án, sản phẩm đã thiết kế (Portfolio)
    Quyền lợi
    - Trả theo sản phẩm/dự án dao động từ 5- 20 triệu.
    - Có cơ hội gặp gỡ, trao đổi, đào tạo và hỗ trợ từ các chuyên gia từ Mỹ.

Ủng hộ diễn đàn