Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Hỏi đáp] Cách gộp 2 background thành 1 layer

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Duy Sín Cháu, 4/7/14.

Lượt xem: 4,928

1. Duy Sín Cháu Thành viên cấp 1

Như tit là mình muốn gộp 2 background thành 1 layer sao cho giống hình này( sao cho 1 backgound mà nó điều hiển thị chữ A như số (2) và (3) ) ...

...
    tranvan.muon thích bài viết này
  2. Duy Sín Cháu

Duy Sín Cháu Thành viên cấp 1

ai giúp mình với
  3. Nighter

Nighter Thành viên cấp 3

V rồi kéo sang
    Duy Sín Cháu thích bài viết này
  4. Duy Sín Cháu

Không phải V , mình kéo V rồi mà nó không hiện 2 cái thông tin ấy :(
  5. Duy Sín Cháu

giúp mình với
  6. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

Ha ha ! :)) làm gỉ có 1 màn hình, hiển thị 2 hình so sánh đó, đó chỉ là ghép hình thoai mà, mình muốn tiết kiệm up file lên Flick, nên ghép rất nhiều món vào trong 1 hình, và ghi số 1, 2, 3, ... thì 1 TUT rất dài, chỉ cần up 5 hình, là xong phim, cho đỡ hao điện. ha ha ! :))

Cắt ghép thì cứ Copy Paste vào, so cho thẳng hàng, là dc.
    Chỉnh sửa lần cuối: 5/7/14
    Duy Sín Cháu thích bài viết này
  7. Duy Sín Cháu

à , thanks bạn . bạn là chủ topic đó đúng ko . Vậy bạn cho mình hỏi bước 2 : Phóng Lớn / Thu Nhỏ 2 nhân vật giống nhau thì mình chia ra là 70 , không lẽ mình lấy 700% à ???
    tranvan.muon thích bài viết này
  8. hatay1712

hatay1712 Thành viên cấp 4

Hay là ý của bạn là như này?
    Duy Sín Cháutranvan.muon thích bài viết này.
  9. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

@ Duy 9 6 : bạn phải có 1 hình, là hình gốc cố định, coi như là 100% . chỉ xét hình cần Resize, nếu nó lớn hơn gốc, thì lớn chia số nhỏ, sẽ ra số lớn hơn 1, (là 1 phẩy mấy ...) , thì dụ 40 chia 30 ra 1.33 là 133% , còn nếu nó nhỏ hơn hình gốc, thì nhỏ chia số lớn, ra số nhỏ hơn 1 , (là không phẫy mấy...) , thí dụ 30 chia cho 40 ra 0.75 là 75%

Mình muốn các bạn chia bằng Máy Tính, là chính xác, 1 phát là xong phim,, còn hơn là nếu các bạn phóng bằng mắt nhìn đại, hok dc thì xoay lại, phóng lại lần 2, xoay và ... gõ Enter đến lần thứ 3 , là hình đã bễ hạt, và nhão nhẹt hết trơn hết trọi roài, ha ha ! :)) chưa nói đến 1 số bạn, nhìn đại mà phóng, sai có 1 phần trăm, cũng đã thành Đầu To Đít Teo ! ha ha ! :))
    Chỉnh sửa lần cuối: 5/7/14
    anhlabeu, Texture_SSK, Duy Sín Cháu1 người khác thích bài viết này.
  10. Texture_SSK

Texture_SSK Thành viên cấp 2

Liên quan đến kích thước thì phải đo đạc
    Duy Sín Cháutranvan.muon thích bài viết này.

Ủng hộ diễn đàn