Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Hỏi] File ảnh xuất ra không hiển thị đúng màu?

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi conmeohen, 9/11/14.

Lượt xem: 2,215

1. conmeohen Thành viên cấp 4

Tình hình là mình hì hụi làm mãi mới xong đc tấm hình cho nhóc ở nhà, cân màu tất cả ưng ý rồi nhưng đến lúc xuất ra định dạng JPG thì màu bị nhợt nhạt rất nhiều so với trong PTS, có bác nào gặp tình trạng này chưa và có cách nào khắc phục ko ợ?hix.
    Thank all!

...
  2. HanTal U

HanTal U Thành viên cấp 2

Lúc làm bạn để ý xem file PSD của bạn thuộc hệ màu gì ? Nếu RGB thì bạn có thể bấm Ctrl + Alt + S hoặc Save as để save. Còn nếu bạn làm trên hệ màu CYMK thì bạn phải bấm Ctrl + Alt + Shift + S hoặc Save for web và chọn đuôi thì nó mới hiển thị đúng màu.
    conmeohen thích bài viết này
  3. conmeohen

conmeohen Thành viên cấp 4

Mình kiểm tra rồi và vẫn luôn để mặc định là RGB, từ trước có mỗi cái này bị thế, hix
  4. HanTal U

HanTal U Thành viên cấp 2

Cái này tớ cũng chưa gặp nên chỉ có thể giúp bạn thế, trông người tiếp theo vậy :)
  5. Tiny Love

Tiny Love Thành viên cấp 2

nếu xuất vẫn bị thế thì bạn kéo ảnh sang 1 nền mới với mặc định là 8bit xem sao
  6. conmeohen

conmeohen Thành viên cấp 4

Cám ơn 2 bạn rất nhiều, mình vừa thử chuyển sang hệ màu CYMK sau đó chuyển ngược lại RGB và đã được, chắc trong quá trình thao tác mình ấn nhầm phím nào đấy ^^~
  7. Tiny Love

Tiny Love Thành viên cấp 2

chắc nhấn nhầm Ctrl + Y

Ủng hộ diễn đàn