Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hỏi font chữ

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Typography' được đăng bởi Khải Hoàng, 27/2/13.

Lượt xem: 2,826

1. Khải Hoàng Thành viên cấp 2

Cho em hỏi font chữ của những cái chữ phía dưới kia là font gì thế ạ, sẵn tiện cho em hỏi có tut cho bài này thì đăng lên cho mọi người luôn

...
  2. Ngựa Hoang Gemini

Ngựa Hoang Gemini Thành viên cấp 4

Khải HoàngĐoilơ ViệtDesigner thích bài viết này.
  3. Mèo Heo

Mèo Heo Admin Việt Font

Khải HoàngNgựa Hoang Gemini thích bài viết này.
  4. Đoilơ ViệtDesigner

Đoilơ ViệtDesigner Thành viên cấp 5

Những kiểu này là có style chữ sẵn, bạn lên google tìm + tìm hướng dẫn sử dụng style photoshop nhé, còn font chữ tên gì thì mình hôn có bít.
    Khải Hoàng thích bài viết này
  5. Khải Hoàng

Khải Hoàng Thành viên cấp 2

là sao bạn, nó làm sẵn luôn à?
  6. Đoilơ ViệtDesigner

Đoilơ ViệtDesigner Thành viên cấp 5

Ừ, ví dụ đây nhé, sau khi bạn down về, bạn có thể áp dụng cho bất kì chữ gì bạn muốn.
    http://www.brusheezy.com/styles
    còn cách sử dụng thì bạn nên dùng google tìm, đừng hỏi người khác khi chưa tìm..chúc thành công với pts ha :D
    Khải Hoàng thích bài viết này
  7. Khải Hoàng

Khải Hoàng Thành viên cấp 2

mình hiểu rồi, nhưng cái này kiếm k ra, bạn kiếm giúp mình đc ko?
  8. boy.kt

boy.kt Banned

font chữ trông cũng bt, nhưng chủ yếu là sự sáng tạo của tác giả đã mang một luồng gió mới vào, giúp nó trở nên quá đẹp và thích hợp vs mùa hè này
    p/s cái này áp dụng làm poster quảng cáo trà chanh đúng bài luôn

Ủng hộ diễn đàn