Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hỏi lỗi công cụ eliptical marqueel tool trong photoshop,khi vẽ có răng cưa

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi toiti05, 8/7/14.

Lượt xem: 2,147

1. toiti05 Mới đăng kí

Mình đang xài bản photoshop cs6 extended portable, mỗi khi dùng công cụ Eliptical Marqueel Tool vẽ thì lại bị lỗi như trong hình. Ai chỉ mình cách sửa lỗi này với. Cảm ơn nhiều ạ.

...
  2. haitran2302

haitran2302 Thành viên cấp 2

1 bạn zoom lên quá lớn > nhìn đường marqueel bị vỡ
    2 file làm việc bạn để size bé quá > vẽ marqueel nó vậy, thế thôi
    Hồng Sơn thích bài viết này
  3. toiti05

toiti05 Mới đăng kí

Cảm ơn hai bạn đã góp ý. Trước mình chuyển sang độ phân giải 300 dpi thì không bị sao, chỉ khi mình để 72 dpi thì nó bị vậy. Mình cũng tô màu thử rồi, nó vẫn còn răng nanh.hj.
  4. khanhdu1994id

khanhdu1994id Thành viên cấp 3

vẽ hình tròn hay bất cứ hình gì trong PS thì dùng shape không ai tạo vùng chọn rồi fill cả
    Hồng Sơntranvan.muon thích bài viết này.
  5. toiti05

toiti05 Mới đăng kí

Thì mình cũng hay dùng shape, ý mình là nếu 1 ngày ai hỏi mình cái lỗi tương tự còn biết mà sửa, chứ khó quá bỏ qua thì thôi. Xin close topic tại đây được rồi. Cảm ơn mọi người đã chỉ nha.
  6. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Thực ra thì cái độ phân giải có cao hay thấp giữa 72 đến 300 cũng ko ảnh hưởng lắm đâu thớt. Mình có đồng quan điểm với ý kiến của #2!
    haitran2302 thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn