Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hỏi lỗi sau khi chuyển convert database từ Vbb sang Xenforo

Chủ đề thuộc danh mục 'Xenforo' được đăng bởi KienTinhTinh, 6/12/14.

Lượt xem: 6,720

1. KienTinhTinh Thành viên cấp 2

Chào anh chị em. Vừa rồi em mới tiến hành chuyển database từ Vbb -> Xenforo . Sau khi làm đúng tất cả các bước và thứ tự thì complete. Em mở diễn đàn lên thì khi click vào một số forum còn thì nó báo lỗi như sau
    Click vào Forum cha Thắc mắc góp ý
    Báo lỗi
    Trong Admin em thử xem trong phần Node Tree cũng vào forum cha Thắc mắc góp ý
    Thì cũng báo là không tìm thấy. Nhưng nội dung của một số sub forum trong đó thì bấm vào vẫn có như sub Ý kiến của bạn bên trong forum Thắc mắc góp ý khi click vào thì lại thấy bình thường. Mong các chư huynh đệ cứu giúp Phạm Hữu Dư

...
  2. Phạm Hữu Dư

Phạm Hữu Dư phamhuudu.com Ban quản trị

Căng nhỉ, mình chưa bao giờ convert nên cũng ko biết như thế nào, mà thường convert cũng khó tránh tình trạng mất mát dữ liệu. Mà ngoài cái box đó ra còn mất cái gì nữa ko nhỉ?
  3. KienTinhTinh

KienTinhTinh Thành viên cấp 2

Một số box khác cũng bị thế, còn lại vẫn ổn :( .
  4. Phạm Hữu Dư

Thử convert lại 1 lần nữa xem sao, nhỡ đâu vớt vác đc điều gì :D
  5. KienTinhTinh

Oimeoi. Mình làm đi làm lại tận 4 lần :9
  6. Phạm Hữu Dư

Vậy thôi đành chấp nhận với số phận vậy! :D Lên đc Xenforo rồi thì ngon, chứ VBB cảm giác lỗi thời quá :)
  7. KienTinhTinh

8. Mrthieugia

Mrthieugia Mới đăng kí

xenf tối ưu seo hơn, thận thiện.....
  9. hiepga.com

hiepga.com Mới đăng kí

Đúng là không đơn giản chút nào khi chuyển từ vbb sang xen . Cái diễn đàn rao vặt của mình cũng đã phải mất 2 ngày với cái data 400mb. convert xong xóa ... thử các kiểu cuối cũng cũng xong. có 1 số vấn đề là mod của xen cần tắt hết. Và lúc backup vbb phải chuẩn. sửa lại data, dóng cửa diễn đàn rồi mới backup và lúc covert cũng vậy. nếu chỉ lấy bài viết và user thì phần cuối cùng (comple)mình đã bỏ qua ... và kết quả đây muabangiare.com

Ủng hộ diễn đàn