Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hỏi về gradien tool ạ

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi zxccccc, 12/5/14.

Lượt xem: 1,972

1. zxccccc Thành viên cấp 2

như tít ạ
    em muốn làm mờ hậu cảnh thì dùng như thế nào ạ?

...
  2. -Trần Văn Hùng-

-Trần Văn Hùng- Thành viên cấp 4

???? hậu cảnh thì dùng camera 360 còn gradient thì liên quan gì nhỉ
  3. hungdv1991

hungdv1991 Thành viên cấp 3

Chắc bạn ấy chưa hiểu, mh dùng Blur/ Iris Blur :D
  4. HSP

HSP Thành viên cấp 4

câu hỏi rất liên quan :)) kiểu như để làm 1 chiếc bánh thì người đầu bếp phải có cờ lê và cây búa :">

5. zdesign

zdesign Banned

dùng blur, Irus Blur, hoặc có thể xài Plugin Alien Skin Bokeh.

còn 1 cách đơn giản nhất là tách chủ thể, dùng Gaussian Blur mờ background (nhưng không tạo được chiều sâu)
  6. zxccccc

zxccccc Thành viên cấp 2

em thấy người ta dùng để thành cái hiệu ứng từ gần đến xa ý ạ @@
    hơi khó nói đại khái là ở gần thì rõ, càng xa thì càng mờ....
  7. -Trần Văn Hùng-

-Trần Văn Hùng- Thành viên cấp 4

cái mà bạn hỏi mình nhớ khôn lầm thì là video tut của blue lightning TV, bạn có thể vào đó coi lại.
    bản chất là ông ấy là mờ hâu cảnh trước, chèn lớp layer mask lên, dùng gradien tool để bôi màu đen cho phần dưới( gần) trắng cho phần trên (xa). Phần đen sẽ che đi cái blur để xuất hiện cái ko blur ở layer dưới sẽ tạo cảm giác gần hơn cho người xem.
    Thân!
    zxccccc thích bài viết này
  8. zxccccc

zxccccc Thành viên cấp 2

-Trần Văn Hùng- vid tut bác nói có phải là làm ảnh 1 dàn lồng đèn phải k ạ?
    thế thì đúng r ạ em cảm ơn
    tại k hiểu đoạn layer mask mà bác kia k nói rõ :))
    em mới tập thôi mong bác giúp nhiều

Ủng hộ diễn đàn