Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hỏi về học thiết kế đồ họa

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi xin kinh nghiệm cho designer' được đăng bởi Trường Lộc, 4/11/14.

Lượt xem: 2,482

1. Trường Lộc Thành viên cấp 1

Hiện tại em đang học lớp 12, mới biết đến thiết kế đồ họa được tầm hơn nửa năm nhưng đã rất thích và biết đây là đam mê của em, em tính là sẽ thi vào 1 trường đại học mĩ thuật nào đó để lấy kiến thức cơ bản vễ mĩ thuật nhưng lại sợ không đủ sức vì em ko biết vẽ tay, chỉ mới bắt đầu tự học, không biết có đủ để đi thi ko. Và phương án 2 của em là học 1 trung tâm đào tạo thiết kế đồ họa như là arena multimedia, FPT arena hoặc là DPI,.. vì nghe bảo những trường này đào tạo cũng tốt. Nhưng lại không biết học xong có thể có việc được không vì ko có bằng đại học, với lại trình vẽ tay em ko tốt lắm nhưng ko tới mức là ko biết vẽ, vậy có ảnh hưởng j đến công việc thiết kế đồ họa ko ạ. Mong các anh chị trên diễn đàn tư vấn góp ý :D

...
  2. trongcoi28993

trongcoi28993 Thành viên cấp 1

Nghề này quan trọng là khả năng của bạn.
    Vẽ tay có thể học, bạn nên theo học 1 lớp vẽ.
    Đại học thì có Kiến trúc, Mĩ thuật công nghiệp...
    FPT bằng sau 2 năm học là cao đẳng, bằng có giá trị quốc tế...
    Túm lại là theo minh, bạn hãy rèn luyện khả năng vẽ (hoàn toàn có thể) thi không được đại học(khả năng này không nên xác định nhé) thì học trung tâm. Tất cả là ở bạn, bằng cấp trong 1 nghề đòi hỏi năng lực, sáng tạo, không phải là vấn đề quan trọng quá đâu bạn.
    Thân!
    Trường Lộc thích bài viết này
  3. Texture_SSK

Texture_SSK Thành viên cấp 2

1 vote cho bạn Arena Multimedia nhé. Nếu bạn có đam mê và suy nghĩ tích cực trong việc học thì bạn sẽ ko hối hận :like:
  4. Aquaces

Aquaces Thành viên cấp 1

FPT Arena thử đi em, anh là FPTer nè :)
    môi trường học rất tốt, nếu em cố gắng em sẽ có được kĩ năng từ từ thôi, vẽ tay rất dễ chỉ cần em học hỏi và luyện tập thường xuyên là được à :)
    chúc em thành công
    Trường Lộc thích bài viết này
  5. SaraNguyen

SaraNguyen Thành viên cấp 1

Quan trọng là bạn có sáng tạo và đam mê không , vào học bạn sẽ được hướng dẫn vẽ tay ..vote cho MAACVIET ARENA , tớ đang học ở đấy nè , thầy cô dạy rất tận tình chỉ sợ bản thân mình không cố gắng học thôi bạn
  6. Trường Lộc

Trường Lộc Thành viên cấp 1

theo ý mấy anh chị thì vẽ tay có thể học, cái này em cũng nghĩ thế vì đây chỉ là 1 loại kĩ năng, mà đã là kĩ năng là có thể học, cơ mà en không có bài bản, cũng ko có các kiến thức vễ mĩ thuật vì không có thầy dạy, chỗ em là nông thôn, nên chắc sẽ khó thi vào những trường như kiến trúc với mĩ thuật công nghiệp vì em nghe nói là ở đây vẽ người ta chấm điểm bằng cách chấm vẽ đúng theo các quy tắc về hội họa, cái mà ko tự học ko biết hết đc. chắc em sẽ vào học FPT arena hoặc arena mutilmedia và học thêm 1 khóa vẽ tay, vì nghe nói học ở mấy trường này số buổi ít, thời giản rảnh nhiều
  7. Texture_SSK

Texture_SSK Thành viên cấp 2

Vẽ tay cũng quan trọng bạn nhưng ko phải là yếu tố quan trọng nhất. Vẽ tay trong thiết kế chủ yếu phác thảo này nọ chứ không yêu cầu cao như những người học mỹ thuật. Bạn cần làm quen với các phần mềm và các mảng các yếu tố trước khi vào trường thì mới không bị bỡ ngỡ nhé.

Ủng hộ diễn đàn