Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hỏi về lỗi trong Aeigsub.

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về video' được đăng bởi sukhak2t, 20/5/13.

Lượt xem: 2,209

1. sukhak2t Thành viên cấp 3

Khi mình mở Aegisub lên thì nó hiện ra một bảng thông báo như thế này[​IMG]

Khi mình mở file sub .txt chuẩn bị trước để load vào video thì nó hiện ra bảng thông báo như thế này và nếu bấm nút OK thì Aegisub sẽ tắt luôn.
    Không biết như vậy là bị lỗi gì. Mọi người ở đây ai gặp trường hợp vậy rồi có thể giúp được mình không ah.
    Cám ơn mọi người nhiều

...
  2. yun

yun Thành viên cấp 2

Bác xem lại xem lúc đó có bật cái video mà bác định làm sub ko? hoặc thử đổi tên lại video đi, nếu vẫn ko đc thì cài lại cho nhanh :D mình đang dùng bản 3.0.1 thấy ngon lắm có lỗi gì.
  3. sukhak2t

sukhak2t Thành viên cấp 3

Bản 3.0.1 sao lúc timing, bấm commit xong là đoạn sub cứ lệch một tí thời gian so lúc lúc mình chỉnh là sao nhỉ
  4. yun

yun Thành viên cấp 2

bác nói thế nào, em căn timing chẳng thấy lệch tí nào, bác đặt vạch chuẩn chưa đấy:-/
  5. Furin

Furin Thành viên cấp 3

bạn thử cài lại phần mềm đi
  6. Click.l0ve_93

Click.l0ve_93 Thành viên cấp 3

Cái ảnh đầu hình như lỗi đấy ko sao nhưng cái thứ 2 thì có vấn đề r
  7. sukhak2t

Hi. mình đã cài lại phiên bản khác và được rồi. Nhưng sao lúc encode bằng vidualDubmode, lúc chọn video ak, định dạng video nào là phù hợp, sao mình chọn định dạng .mp4 và định dạng .avi đều ko được
  8. sukhak2t

Khi mình load video thì nó hiện thông báo như thế này. Video định dạng .avi. Có ai giúp mình được không. hic hic. đang cần lắm
  9. Click.l0ve_93

Đọc lại đi . Hình như cái này đuôi AVI thì phải . Bạn vào đây tham khảo nhé. https://proshowvn.net
  10. sukhak2t

Click.l0ve_93 mình cũng load video định dạng .avi đó mà hiện ra thông báo như thế. ko biết là vì sao
  11. Click.l0ve_93

Bạn cài thêm cái K-Lite Codec chưa. Mình nghĩ bạn nên sang bên proshowvn.net hỏi thì dễ hơn :D
    sukhak2t thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn