Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hỏi về Nikon 1 J2 !!!

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận' được đăng bởi Tuyết Nhi, 12/1/13.

Lượt xem: 5,292

1. Tuyết Nhi Mới đăng kí

Mình thích chụp ảnh nhưng chưa từng tìm hiểu về thông số kỹ thuật của các loại máy ảnh [nói chính xác là mù tịt]
    Mems nào rành về các loại máy ảnh ống kính rời có thể cho ý kiến về loại Nikon 1 J2 được không ạ?
    Muốn mua để đi học chụp ảnh nhưng không biết có nên hay không !

...
  2. Trung Kiên

Trung Kiên Thành viên cấp 3

Mình ko quan tâm nhiều lắm về con này
    Nhưng mirroless thì thấy Sont NEX vẫn được ưa chuộng nhất :D
    Còn bạn muốn học nhiếp ảnh nghiêm túc thì nên mua DSLR :)
    Cui_Kho thích bài viết này
  3. Kier

Kier Mới đăng kí

loại này chụp chơi và thay lens thì được nhưng muốn học chụp ảnh nên DSLR hay hơn đó bạn mua máy 550d hay 600d canon cũng được hok thì nikon d3100 giá cũng ok lắm ngoài ra nên mua cũ thì tốt hơn chưng nào rành và dư giả 1 chút lên đời luôn cho chắc ^^
    Cui_Kho thích bài viết này
  4. Shenvi

Shenvi Thành viên cấp 3

Micro less cũng tốt nhé, chỉ có điều ko bằng DSLR
    Hiện Sony, như ban Kiên nói thì khá tốt (vì Sony về điện tử thì rất tốt, lens là do CZ của đức sản xuất, và lại thấy có tin là Sony là nhà ung cấp cảm biến cho Nikon :P
    Tuy nhiên nếu bạn muốn chọn giữa DSLR Canon và Nikon thì chắc bạn nên chọn Nikon nhé (dù mìh sử dụng Canon), vì có nhiều lựa chọn hơn về các dòng lens trong và ngoài.. :)
    P/s: nhậ định riêng, cao nhân vào thì mình xin lui :))
  5. Tuyết Nhi

Tuyết Nhi Mới đăng kí

DSLR nhìn to quá, mình với cái máy chắc cái máy to hơn mình hihi
  6. Tuyết Nhi

Tuyết Nhi Mới đăng kí

Mình mù tịt mà mua hàng cũ thì ko bjk kiểm tra chất lượng máy rồi :( cũng muốn mua theo cách đó nhưng ko bjk coi hàng. Đành bấm bụng mua máy mới
  7. hiulatui

hiulatui Thành viên cấp 2

dòng DSLR entry level của canon và nikon ko to lắm đâu bạn ạ :D
  8. Shenvi

Shenvi Thành viên cấp 3

DSLR entry đúng như bạn kia hiulatui thì cũng nhỏ lắm đấy, nhưng microless của Olympic thì nhiều người dùng hơn.... tuy nhiên khởi đầu thì kon Nikon ấy cũng tốt thôi, mai mốt đổi lens chán rùi thì đổi body cũng ko muộn :)
  9. elbi2906

elbi2906 Thành viên cấp 1

nếu nikon mà mới chơi em khuyên bác lên con ni 3100 hoặc 5100 tùy theo túi tiền :D
    Mirrorless nhỏ gọn , nếu em thì em chọn NEX , tuy nhiên bù lại ống của NEX nặng vốn đấy :D
  10. zyn1311

zyn1311 Mới đăng kí

Mình cũng đang dùng dòng này của Nikon, nhưng của mình là Nikon 1 V1.
    Nếu bạn muốn học chụp hình (theo bạn nói) mình nghĩ bạn nên mua DSLR, vì máy mirrorless chủ yếu là tự động bạn à, nếu muốn học thì cũng phải trải qua DSLR rồi.
    Còn nếu mua chụp chơi này nọ và dư dả thì cứ tiến thôi ^^
  11. namura502

namura502 Thành viên cấp 2

quan trong là ban có bao nhiu tien! de minh tu van cho. chư ko nen mirrorless vì ko có nhieu su lua chon ve ong kinh..
  12. shady213

shady213 Thành viên cấp 1

con này bao tiền vậy? dòng mirrorless thì chơi nex vẫn hơn, giá lens cũng hơi tởm nhưng chất lượng ống ngon
  13. zphatptz

zphatptz Thành viên cấp 1

cứ sắm 1 con 3100 hoặc 5100 canon thì 550 hoặc 650 chơi cho nó lâu dài. Chơi con này để mua compact loại xịn như G1X ko thì cứ dslr mà mua :D
  14. Zeroco

Zeroco Thành viên cấp 3

Chơi Mirrorless a báo trước là cực tốn tiền :D

Ủng hộ diễn đàn