Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hỏi về phần Help của PTS CC 2014

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi yakubong, 26/11/14.

Lượt xem: 1,817

1. yakubong Mới đăng kí

Dạ tình hình là em mới tập học PTS. Em dùng bản PTS CC 2014. Em ví dụ cho cụ thể:

Em coi cái hướng dẫn thì có đoạn người ta chỉ là nhấp vào vùng chọn -> Select -> Modify -> Feather, chỉnh thông số rồi ok. Thì nó làm mềm cái đường cắt ảnh.

• Em muốn hiểu rõ là PTS định nghĩa cái lệnh feather nó là gì thì xem ở đâu ạ ?
    • Giống phần mềm khác như matlab thì nó có phần help, nó định nghĩa đầy đủ các lệnh.
    Cơ mà em vào PTS CC 2014 thì nó chỉ có PTS online help, nhấp vào thì nó ra link
    và thông báo "You don't have permission to access /chcservices/services/redirect on this server."

Mong mọi người chỉ giúp. Em cám ơn

...
  2. trung08

trung08 Thành viên cấp 1

từ photoshop cs5 trở lên thì người chuyên nghiệp không dùng lệnh Feather cổ điển mà dùng mask để thấy được được đường biên ta cắt và dùng lệnh Feather mask làm mờ biên ta cắt rất thuận tiện và nó có công dụng khác là làm sạch nền khi ta cắt đối tượng photoshop chế ra là để ta dùng nó đúng lúc
  3. yakubong

yakubong Mới đăng kí

^^^
    cái đó chỉ là em ví dụ thôi ạ, mục đích e hỏi là muốn biết PTS định nghĩa những lệnh ấy ở đâu ạ ?

Ủng hộ diễn đàn