Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hỏi về text trong AI ?

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Illustrator' được đăng bởi Mr.AnhStyle, 6/3/13.

Lượt xem: 15,224

1. Mr.AnhStyle Thành viên cấp 2

Mình mở 1 file .ai , nhìn thấy các text trong Ai đều là rời rạc ( tức là mỗi chữ là 1 layer ).Giờ mình muốn sửa 1 đoạn văn bản trong AI thì làm thế nào để gõ text mà mỗi text là 1 layer như vậy ? Liệu có thể gõ như trong PS đc không ? ( tức là gõ liền nhau )

...
  2. No.13

No.13 Thành viên cấp 2

Hình như họ đã convert text về vector và "ungroup" rồi :D
    Còn theo mình biết là text ai cũng gõ như text Photoshop
  3. Mr.AnhStyle

Mr.AnhStyle Thành viên cấp 2

Vậy giờ mình xóa đi và viết text như trong PS có được không nhỉ ? Đúng là họ đã ungroup và =>> vector :(
  4. No.13

No.13 Thành viên cấp 2

Bạn có font giống vậy thì viết thoải mái mà :D
    Mr.AnhStyle thích bài viết này
  5. Dung Đào

Dung Đào Mới đăng kí

Text của minh vẫn bình thường. Trong tất cả các phần mềm đều gõ được tiếng Việt nhưng trong AI thì Tiến Việt đều ra V; aa=V, oo cũng vậy tất cả vậy>
    Bạn nào biết chỉ mình với ạ

Ủng hộ diễn đàn