Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hỏi về thiết kế hình để in

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Illustrator' được đăng bởi Cent, 29/4/15.

Lượt xem: 2,015

1. Cent Thành viên cấp 1

TÌnh hình của mình là mình chỉ biết vẽ trên Ps nhưng công ty cần file bên Ai để đi in, vậy có cách nào để mình làm bên Ps nhưng vẫn xuất qa Ai được để bên in có thể sử dụng. Hoặc là có cách nào để một người mới có thể nắm bắt nhanh bên Ai để vẽ thẳng bên Ai luôn được không ạ.
    Mình cám ơn

...
  2. Di Hoa Tuyết Mộc

Di Hoa Tuyết Mộc Thành viên cấp 2

Bạn mở AI. Nhấn Ctrl + N mở file mới. Vào File > Place
    Sau đó chọn file photoshop mà bạn muốn mở > nhấn embed.
    Hồng Sơn thích bài viết này
  3. Cent

Cent Thành viên cấp 1

cơ mà khi đem in có gặp vấn đề gì ko bạn, nó có vỡ hay không @@ Di Hoa Tuyết Mộc
  4. lenm

lenm Thành viên cấp 4

còn tùy nhé. mà bạn định in gì in trên chất liệu nào. k phải hiệu ứng nào của pts thì Ai cũng embled dc. nếu chỉ là ảnh thì vào Ai cũng là ảnh thôi. chả khác j đâu
  5. Cent

Cent Thành viên cấp 1

à là mình sẽ phải vẽ lại 1 hình nào đó nhưng phải đi Print ra được ý mà
  6. lenm

lenm Thành viên cấp 4

nếu đơn giản là in hình kích thước nhỏ dạng sản phẩm cầm tay thì bạn đung pts cũng dc. để dpi cỡ 150 là ok. còn nhất định phải là vector thì mình khuyên bạn tìm một bạn làm tốt Ai hoặc corel vẽ lại cho lành
  7. Cent

Cent Thành viên cấp 1

ah minh phai làm trên Ai vì cũng cỡ khổ A4 ( in lên quần áo ý ). Nhưng vẽ lại thì dễ tại mình nghĩ dùng Ai cũng same same Pts nhỉ. Nhưng chưa biết làm sao cho chắc chắn để khi đi Print không gặp vấn đề gì. Thú thật là bây giờ mình mới download Ai :|
  8. lenm

lenm Thành viên cấp 4

bạn in đồng phục đúng k, nếu thế thì bắt buộc Ai nhé. mà nếu bạn đi in các cơ sở in họ cũng có họa viên để vẽ lại luôn. dĩ nhiên là sẽ có sai lệch do nhiều yếu tố
  9. Cent

Cent Thành viên cấp 1

oh ra thế. à bạn cho mình hỏi thêm là trong Ai có đưa hinh từ bên ngoài vô được không ví dụ khách cần cái mẫu hình đó, mà hình đó có thể tìm trên mạng về, mình lấy đưa thẳng vô Ai được không bạn như bên Ps ấy, vậy file đó đuôi là gì nhỉ, PNG ?
  10. lenm

lenm Thành viên cấp 4

đưa ảnh vào dc nhưng vẫn chỉ là file ảnh thôi bạn. k phải vector đâu nhé
  11. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Dùng bản CC 2014 update tháng 10 đi thớt, tính năng Libraries của có được cập nhật ở Ps, Ai và Id. Giúp ta có thể trao đổi các dữ liệu làm việc từ các chương trình của Adobe với nhau mà không cần phải chuyển đổi hay copy, paste.
  12. Cent

Cent Thành viên cấp 1

13. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Ừm. Trao đổi qua lại đó. Đồng chí tìm hiểu nó trên đi ha, cài và thử nghiệm xem mình nói có đúng ko ha ;)
  14. lenm

lenm Thành viên cấp 4

lấy đâu ra bác Dù, các đối tượng nào là vector bên pts như shape hay path vẽ bằng pen hoặc U thì mới convert thành vector dc thôi. ảnh thì vector thế quái nào dc. chưa kể các hiệu ứng blending option thì cũng k phải cái nào cũng hiển thị hết, đặc biệt là cái bevel. cái nào k hiển thị nó raresize về ảnh hết. mà nhắc bạn chút, nếu là in áo với công nghệ in hiện tại là in lưới thì k dc dùng bất cứ hiệu ứng j, màu đơn sắc k gradient. còn nếu bạn in ép nhiệt thì chỉ cần ảnh chất lượng cao thôi. chả phải vector gì sất.

Ủng hộ diễn đàn