Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hỏi về việc vẽ hình như trong ảnh trên Corel

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Corel' được đăng bởi Trần Hải Hưng, 29/5/16.

Lượt xem: 3,133

1. Trần Hải Hưng Mới đăng kí

Chào các bạn!
    Hiện tại mình muốn vẽ hình như ảnh demo thì dùng công cụ nào để vẽ được và nhanh không ạ. Mình tìm mãi mà ko có hướng dẫn. Mình muốn vẽ cái mà mình đang khoanh vùng màu đỏ. Ko biết làm sao để tạo được cái đường cong cong như vậy. Mong các bạn giúp đỡ mình với. Mình mới học corel. Cảm ơn rất nhiều.
    Anh DEMO cái mình muốn vẽ:

...
  2. vector368

vector368 Thành viên cấp 3

Bạn tự học à
  3. vector368

vector368 Thành viên cấp 3

tặng bạn tấm ảnh demo
  4. VNUIT

VNUIT Thành viên cấp 1

cái này thì dùng kết hợp mấy công cụ cơ bản trong Corel như hình tròn, vuông... thôi chứ cũng phức tạp lắm đâu.
    còn muốn vẽ mấy cái cong cong trong vùng khoanh đỏ thì bạn vẽ hai vòng tròn, sau đó combine nó lại, vẽ tiếp hình chữ nhật cắt hình tròn ra làm 4, mấy cái còn lại vẽ hình chữ nhật nối nó vào là xong
  5. luonnho1001

luonnho1001 Thành viên cấp 1

Cái này rất cơ bản chỉ cần vẽ hình tròn, vuông, tam giác và luôn dùng lệnh TRIM cho nhanh
  6. Gia Phú

Gia Phú Thành viên cấp 4

Mình không biết Corel, chỉ biết Ai nên hướng dẫn Ai cho bạn, chắc Corel cũng tương tự.
    -Đầu tiên bạn vẽ ra một hình như hình dưới
    -Sau khi vẽ xong, bạn dùng V chọn tất cả, (lưu ý group nó thành một), sau khi chọn xong bạn nhấn tổ hợp phím Shift + Alt kéo sang một bên để nhân đôi ra một hình nữa.

- Sau khi nhân ra xong, bước tiếp theo bạn cũng dùng V chọn cả hai hình, kế tiếp nhìn sang tab option bên trái màn hình chọn Blend Tool (nhấn W), sau khi chọn công cụ Blend Tool bạn đưa chuột vào điểm anchor ở hình đầu nhấn vào một điểm bất kì (lưu ý nhớ trong đầu điểm đó để nhấn một lần tiếp theo ở hình kia giống như vậy). Sau khi bạn thực hiện xong nó sẽ ra hình như sau:

Xong Expand để tách nó ra, còn với cái đầu và cái cuối chắc bạn hiểu làm thế nào rồi chứ? Chúng ta sẽ sao chép 1 cái và cắt bỏ bớt thôi. Good Lucky :D
  7. Quảng cáo In ấn Gia Bảo

Quảng cáo In ấn Gia Bảo Thành viên cấp 2

Corel nhanh hơn nhé bạn

Ủng hộ diễn đàn