Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hướng dẫn lưu file ảnh trong photoshop

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi phuclinh, 23/2/14.

Lượt xem: 2,045

1. phuclinh Mới đăng kí

Chào các bác
    cho em hỏi 1 tí , vấn đề là e làm pts xong cho bức ảnh, muốn lưu
    phần pixel dimensions : 960 width
    phần document e muốn để 21 cm (width ) thì khi chỉnh nó phần trên pixel dimensions lại bị thay đổi mặc dù em đã bỏ chọn constrain proportion.
    Ai biết chỉ dùm e cách khắc phục nha, em cảm ơn
    Tiện thể cho e hỏi lưu ảnh chuẩn để đăng lên fb thì lưu các mục nên lưu theo thông số nào là chuẩn nhất !

...
  2. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Mục đích của thớt làm cái đó để làm gì?
  3. Em nghĩ là không được đâu bác, còn đăng lên fb thì bác tích vào dấu ảnh chất lượng cáo lúc up ảnh vào album trên fb nhé
  4. siukoi

siukoi Thành viên cấp 2

Chỉ cần crod lại ảnh là đc . Mình có thấy mấy bài hướng dẫn thì thông số ảnh đẹp nhất để up lên facebook là width hoặc heigth của ảnh là 950px , resolution là 72px/in
  5. phuclinh

phuclinh Mới đăng kí

crod lại ảnh là làm bằng cách gì bác siukoi nhỉ ? có thể nói rõ hơn dùm em được không ? Em cảm ơn bác nhiều.

Ủng hộ diễn đàn