Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hướng dẫn sử dụng Mockup đầy đủ và chi tiết nhất

Chủ đề thuộc danh mục 'Cơ bản' được đăng bởi Phạm Hữu Dư, 22/11/13.

Lượt xem: 169,951

1. Phạm Hữu Dư phamhuudu.com

Thời gian đây, diễn đàn chúng ta rộ lên 1 phong trào chia sẻ Mockup! Mockup là 1 trào lưu còn khá mới mẻ ở trên diễn đàn chúng ta nói riêng, và ở Việt Nam nói chung (bằng chứng là thử search Google sẽ ra rất ít bài viết tiếng Việt về mockup).

Đó cũng chính là lý do mỗi lần được chia sẻ mockup, mặc dù thấy rất đẹp và hào hứng nhưng khi mở file PSD ra nhiều người lại không biết phải dùng như thế nào? Làm sao để thay thế nội dung của mình vào mockup đó?

Cách đây không lâu, mình có viết 1 bài viết giải thích về Mockup, bạn có thể xem tại đây.

Nhưng vẫn chưa có 1 bài hướng dẫn cụ thể về cách sử dụng Mockup dành cho các bạn newbie, chính vì thế mà hôm nay mình xin làm 1 video tutorial để trình bày đầy đủ về cách dùng Mockup.

Ở video này, mình có dành ra khoảng 5 phút để nói sơ qua về Mockup, nếu như bạn đã biết rồi thì click qua xem phần hướng dẫn luôn heng :)

Sau khi xem xong chắc các bạn cũng đã biết cách dùng Mockup rồi ha? Nó rất tuyệt vời đúng không nào? Hãy sử dụng nó đúng cách và đừng quá lạm dụng nó nhé :D

Các bạn có thể download nhiều Mockup đẹp tại đây: http://forum.vietdesigner.net/tags/mockup/
    Hoặc vào đây để download Mockup: http://forum.vietdesigner.net/forums/mockup/

Chúc thành công ;)

...
  2. Xì Tủn

Xì Tủn Thành viên cấp 1

tuyệt vời! mấy bữa nay đang lay hoay không biết phải xài làm sao !!! cảm ơn bạn nhiều nhiều
  3. King Khủng Designer

King Khủng Designer Thành viên cấp 1

Clip sẽ có ích cho những bạn mới vào nghề. Nhưng nhìn cái Desktop của bác kinh khủng quá. Giống bên trong Recycle Bin vãi. :)
    phong ca caAnn Dece thích bài viết này.
  4. AlphaArt

AlphaArt Thành viên cấp 1

Win 7, PS6, sao e ko kéo thả ảnh vào như bác nhỉ. có cách nào khác ko ah?

em ko biết thay ảnh vào, ai chỉ dùm e với. thank
  5. luckypig12345

luckypig12345 Thành viên cấp 2

Hay ko gì bằng, đang muốn tìm hiểu thể loại này mà không có tài liệu. Thank rất nhiều. Mà công nhận desktop ấn tượng thật.
  6. xuanlocshop

xuanlocshop Thành viên cấp 2

Nhìn video tối cả mặt vì click chuột...xin chủ thớt làm đơn giản click vào chỗ nào cần thôi xem từ phút 1,33 đến 1.44 là tối mặt....
    hellangel thích bài viết này
  7. ldthanh86

ldthanh86 Thành viên cấp 1

Cảm ơn tinh thần xây dựng, bài viết rất hữu ích với những người mới.
    P/s: Không thể mê được cái màn hình của bác @@
    Lose Myself thích bài viết này
  8. Phan Văn Quân

Phan Văn Quân Thành viên cấp 2

rất bổ ích :))
  9. Lily Sweet

Lily Sweet Thành viên cấp 1

Bác Dư có kiểu trang trí màn hình desktop thật ấn tượng @-)
    Minh Kì ĐôngLose Myself thích bài viết này.
  10. NgọcAnh Đỗ

NgọcAnh Đỗ Thành viên cấp 1

Những bài viết của anh Phạm Hữu Dư cực kỳ bổ ích. Cảm ơn anh
    Lose Myself thích bài viết này
  11. duongthuybinh

duongthuybinh Thành viên cấp 1

em đã móc thành công các bác ạ :D
    FMPLose Myself thích bài viết này.
  12. Bui The Anh

Bui The Anh Thành viên cấp 1

hay qua bac oi ^^
  13. trungdv007

trungdv007 Thành viên cấp 1

có ai cho mình xin bộ mockup hình business card như trong clip đc ko??? Cảm ơn
  14. Montgomery1833

Montgomery1833 Thành viên cấp 2

Ôi zời ơi...down 1 đống về vọc vạch mà ko biết làm sao, lên forum thì ngại hỏi, ko thì nhiều bác lại nói mình ngu, chỉ hóng hớt thôi mà cũng chưa làm đc cái nào cho ra hồn...bài viết này đúng là cứu cánh
    FMP thích bài viết này
  15. hiulatui

hiulatui Thành viên cấp 2

FMP thích bài viết này
  16. OP-SKY

OP-SKY Thành viên cấp 2

đúng rồi..có tut tạo mockup không anh. cách tạo smart oject thumbail đó
  17. Phạm Hữu Dư

Phạm Hữu Dư phamhuudu.com Ban quản trị

OP-SKY thích bài viết này
  18. hoangzip35

hoangzip35 Mới đăng kí