Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Không di chuyển đươc đối tượng trong 3ds max 2014

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về 3D' được đăng bởi Đình Được, 13/9/15.

Lượt xem: 24,304

1. Đình Được Thành viên cấp 1

Mình đã cố di chuyển nó mà chỉ đi chuyển được 1cm, cả 3 trục luôn. Mặc dù số nó chạy lên 100 mà bỏ chuột ra lại về 1. Mình không biết ấn vào đâu hay bị lỗi gì nên ai mắc lỗi này hay biết thì chỉ giúp mình với. À khi tạo đối tượng thì nó luôn về giữa Grid, trong 3ds max 2011 vẫn tao ngon mà max 2014 lại bi. Ai biết chỉ mình nha
    Cảm ơn nhiều

...
    Chỉnh sửa lần cuối: 13/9/15
  2. Đình Được

Đình Được Thành viên cấp 1

haha. Nghịch vớ vẩn tự nhiên chỉnh được rồi. Ai bị giống mình thì chỉ cần vào Command - Motion chỉnh là được vui ghê :D
    Tiến Citi thích bài viết này
  3. Tiến Citi

Tiến Citi Mới đăng kí

Bạn ơi bạn sửa lỗi này thế nào vậy. Mình vào phần Motion nhưng k làm sao để cho nó hiển thị sáng cả 3 cái Select đc. Thank bạn
  4. Đình Được

Đình Được Thành viên cấp 1

bạn chọn đối tượng rồi vào phần Motion - ở (chọn) Position.... - nhìn lên phía trên khung biểu tượng quển sổ với dấu tích đó (assign controller) ấn vào đó và chọn position XYZ. Chúc bạn thành công
    Tiến Citi thích bài viết này
  5. Tiến Citi

Tiến Citi Mới đăng kí

Cảm ơn bạn. Mình làm được rồi. Chúc bạn 1 ngày làm việc vui vẻ

Ủng hộ diễn đàn