Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[ Lần đầu thiết kế banner ]

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi koolboy9x, 21/5/14.

Lượt xem: 3,071

1. koolboy9x Thành viên cấp 1

Mọi người vào cho em cái nhận xét ạ? :)

...
  2. ZinP

ZinP Thành viên cấp 3

tối kỵ lẹm hình :">
    hpngankoolboy9x thích bài viết này.
  3. koolboy9x

koolboy9x Thành viên cấp 1

ZinP: Là sao vậy? mình k hiểu lắm.. @@
  4. One Top

One Top Thành viên cấp 1

banner của thớt chưa nổi, nói chính xác hơn là dùng màu chưa ok, k rõ ràng..
  5. koolboy9x

One Top: Bạn nói rõ hơn được k? :) Mình phải sửa phần nào thì nó mới ok vậy? :D
  6. An Hoàng

An Hoàng Thành viên cấp 1

ở phần tương phản, bạn chỉnh cao quá, nhìn ko đc đẹp cho lắm. Với cả giờ đang mùa hè, tạo cảm giác hơi nóng nữa
    ZinP thích bài viết này
  7. koolboy9x

An Hoàng: Ý bạn là phần ánh sáng trong mặt trời à? Vậy thì đó là do cái cậu bạn nhờ mình làm yêu cầu thế, và có vẻ là mình chỉnh ánh sáng hơi quá nên phần chữ nó hơi bị mờ đi thì phải.. cậu đó yêu cầu mình làm lại.. Nhưng k biết chỉnh thế nào nữa.. :(
  8. ThiênĐặng

ThiênĐặng Thành viên cấp 2

=] nói ra bạn buồn chứ mình nhìn thoáng quá chói quá không thèm nhìn lần nào nữa nói chi rảnh đâu đọc chữ.
    Hien Le thích bài viết này
  9. koolboy9x

10. Thái Châu

Thái Châu Thành viên cấp 4

Mình chỉ thấy 1 cái background nền trời + 1 cái Logo thôi.
    Chẳng thấy banner nào cả.
  11. koolboy9x

Thái Châu: Banner của mình đơn giản vậy thôi.. ^^
  12. Gấu Mập

Gấu Mập Thành viên cấp 2

em chưa hiểu về banner nhiều nhưng của bác em nhìn thấy chói mắt lắm, nhìn hoài chắc là lóa mắt luôn
  13. koolboy9x

Gấu Mập: Mình cũng thấy thế :D có khi phải sửa lại thôi :)
  14. huynhtoan.it

huynhtoan.it Thành viên cấp 2

Nếu là banner chạy quảng cáo như vậy là ổn. Chỉnh chữ tối lại để hài hòa hơn.

Nếu là banner web thì hãy "gom" bố cục về một phía :D begin of 2/3 chẳng hạn
  15. toecubi

toecubi Banned

nhiều màu sáng quá, ko nhìn rõ logo tóm lại là xấu
  16. Hummingbirds

Hummingbirds Thành viên cấp 2

Ý bác #2 tức là cái hình mặt trời (cái màu vàng vàng á) bị mất 1 ít ở đầu trên và dưới, nhìn khó chịu cực
  17. greenwind007

greenwind007 Thành viên cấp 2

Banner là dùng để quảng cáo 1 thứ gì đó, phải rõ ràng đằng này nhìn vào banner bạn làm khó nhận biết được chữ trong đó
  18. zdesign

zdesign Banned

cái này treo web có hiệu ứng hay đem in ? nếu đem in thì không đẹp đâu thớt
  19. koolboy9x

huynhtoan: Mình làm banner web bạn ạ. :)
    toecubi: Mình cũng thấy vậy, ánh sáng hơi quá, nhìn lóa hết cả mắt :D. Mình sẽ rút kinh nghiệm lần sau :)
    Hummingbirds: Mình để ánh sáng nó bao quanh cả cái hình mặt trời mà, mất chỗ nào nhỉ? @@
    greenwind007: Mình làm banner treo web bạn ạ :). Mình để ánh sáng hơi quá, nên làm mờ mất chữ, mình sẽ hiệu chỉnh lại :D
    zdesign: Mình treo web bạn ạ :)
  20. hungdv1991

hungdv1991 Thành viên cấp 3

thông điệp banner đấy là j bạn?

Ủng hộ diễn đàn