Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Logo cho đồ án hết môn

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm' được đăng bởi Vjệt_Quinn, 1/12/13.

Lượt xem: 3,326

1. Vjệt_Quinn Thành viên cấp 1

e sắp có đồ án hết môn, nói chung là làm một bộ nhận diện thương hiệu cho một công ty, sp jj đó bao gồm các chủ đề du lịch, ăn uống(cửa hàng), thời trang, đồ công nghệ

mặc dù khá hớn hở là đã nghĩ đk logo từ trước nhưng bh thì lại chả biết gán nó vào đề tài nào cho hợp, các bác cho ít ý kiến

...
  2. thietkehn1

thietkehn1 Banned

3. Sinhlala

Sinhlala Thành viên cấp 1

xoay ngang hình thoi ra như có đôi cách rồi đặt chủ đề du lịch đk ko?
  4. ILovePhotoshop

ILovePhotoshop Admin page Vietdesigner.Net

Chữ FL và logo không ăn nhập với nhau .
    Mà làm logo mà chưa biết chủ đề luôn à :v bạn đã làm ra logo rồi thì giờ là bạn đang cố gán cho logo mình nó hợp với mấy cái chủ đề của cty bạn chứ nó k thật sự là thuộc về lĩnh vực đó nữa .
    Vjệt_Quinn thích bài viết này
  5. nguyenlamlll

nguyenlamlll Thành viên cấp 2

Em nhìn na ná The Sims :))
    shirukuVjệt_Quinn thích bài viết này.
  6. congbigheads

congbigheads Thành viên cấp 2

cũng đc
  7. Bao

Bao Thành viên cấp 2

bạn này lạ nhỉ
    thường thì khi thiết kế logo, mình phải biết là mình đang làm logo cho ai, về lĩnh vực gì, hình thức như thế nào.... để có thể lên ý tường thiết kế
    còn đằng này, làm ra một logo ( theo bạn nói ) mà ko biết logo cho cái gì
    thì làm sao biết được ý nghĩa của nó, bên cạnh đó nó còn nhiều cái liên quan khác nữa
    vì để làm ra 1 logo ko phải đơn giản.
    bạn nên si nghĩ lại.... làm đồ án thì nên đầu tư 1 chút :D
    Hien Le, Nguyễn Thái, manh_nvm1 người khác thích bài viết này.
  8. Vjệt_Quinn

Vjệt_Quinn Thành viên cấp 1

e làm cái logo trc khi e biết đề thi :3 nên ms ko ăn nhập lắm!!!
  9. thietkehn1

thietkehn1 Banned

thường thì khi thiết kế logo, mình phải biết là mình đang làm logo cho ai, về lĩnh vực gì, hình thức như thế nào.... để có thể lên ý tường thiết kế
    còn đằng này, làm ra một logo ( theo bạn nói ) mà ko biết logo cho cái gì
    thì làm sao biết được ý nghĩa của nó, bên cạnh đó nó còn nhiều cái liên quan khác nữa
    vì để làm ra 1 logo ko phải đơn giản.

manh_nvm thích bài viết này
  10. manh_nvm

manh_nvm Thành viên cấp 2

Logo phải xuất phát từ giá trị cốt lõi của một thương hiệu, chứ không phải bạn tạo logo rồi áp dụng cho một doanh nghiệp, vì phần nhiều nó sẽ ko toát lên đặc điểm của doanh nghiệp đó.
    P/s: cá nhân mình nghĩ logo của bạn gán vào 1 doanh nghiệp làm về kĩ thuật, hoặc tập đoàn công nghiệp nặng,..
  11. Bao

Bao Thành viên cấp 2

nếu bạn nói vậy thì bạn chưa hiểu gì về logo rồi
    có lẽ bạn nên tìm hiểu lại kỹ hơn
    ko phải tạo ra được 1 hình tượng nào đó mà mình thấy đẹp rồi đi gán nó thành logo cho 1 thương hiệu nào đó thì ko nên
    cái mà bạn đang làm là đi ngược lại với nguyên tắc thiết kế rồi
    mình nghĩ bạn cũng có khả năng đó, nhưng nên tìm hiểu kỹ trước khi làm thì sẽ hay hơn
    chúc bạn thành công :D
  12. Hien Le

Hien Le Thành viên cấp 2

Vậy tốt nhất là suy nghĩ phương án khác vậy :)
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn