Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Logo] logo đầu tay xin nhận xét của mọi người ạ

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày sản phẩm nhận diện của bạn' được đăng bởi DinhTuanChv, 29/6/16.

Lượt xem: 3,602

1. DinhTuanChv Thành viên cấp 1

Logo này e mới thiết kế cho công ty, hình ngôi nhà là slogan "mang đến giải pháp an toàn cho mọi nhà". Mọi người đóng góp ý kiến giúp e với nhé, cám ơn mọi người ạ
    (nền trắng mà up lên nó bị đen vậy đó ạ)

...
    Phạm Hữu Dư thích bài viết này
  2. lylymeow

lylymeow Thành viên cấp 2

riêng mình thấy xấu.
    huannguyen95 thích bài viết này
  3. huannguyen95

huannguyen95 Thành viên cấp 2

4. ngoclam198

ngoclam198 Thành viên cấp 1

mình cũng thấy xấu
  5. DinhTuanChv

DinhTuanChv Thành viên cấp 1

Mọi người thấy xấu chỗ nào góp ý mình sửa với nhé! ngoclam198 lylymeow
  6. dabeomoon

dabeomoon Thành viên cấp 4

Xấu toàn diện, nhìn vào không thể biết được ở đây cung cấp giải pháp camera chống trộm.
    bạn không có cơ sở để tạo hình cho cái icon. Nếu không có chữ camera chắc cũng chẳng đoán được gì.
  7. lylymeow

lylymeow Thành viên cấp 2

Kiểu như bạn làm thêm một thời gian nữa quay lại nhìn sẽ thấy cái logo này giống như "tuổi thơ trẻ trâu dữ dội" vậy.
    Thiết nghĩ sáng tạo là rất tốt, nhưng ko cần thiết đặt nặng vấn đề cách điệu ngôi nhà và chữ Phương Nam. Làm cái gì mà người khác nhìn vào là nhận ra ngay đó là logo về camera là được rồi.
  8. Thúy An Kara

Thúy An Kara Mới đăng kí

Làm bằng corle rel hay Photoshop vậy anh
  9. DinhTuanChv

lylymeow hì bí ý tưởng quá bạn chỉ dùm mình cái lối đi đc k?
    Thúy An Kara mình làm bằng AI bạn ạ
  10. huynguyen88

huynguyen88 Thành viên cấp 1

Cái này do tâm tính thôi mà, Cứ nói về "an toàn" là phải vào nhà mới an toàn....! ( Chưa chắc ! )
  11. DinhTuanChv

huynguyen88 Lúc đầu mình còn tính kết hợp icon ngôi nhà và cái khiên nữa cơ, mà ko biết làm sao cho nta nhìn ra đây là dịch vụ camera quan sát :(:(:(
  12. huynguyen88

huynguyen88 Thành viên cấp 1

DinhTuanChv " Quan Sát & An Toàn " Thì quan sát nó mới an toàn chứ. Đừng quăng " Con mắt + cái khiên zô nghen !" :)
  13. drax

drax Thành viên cấp 4

ra ngoài kiếm ý tưởng đi b, xấu quá.
  14. Thanh Phú

Thanh Phú Thành viên cấp 3

bạn có thể cách dùng viết tắt PN cùng với camera cách điệu sẽ ra vấn đề thôi bạn. Nói chung suy nghỉ đơn giản mà có ý nghĩa là đc. Góp ý riêng của mình...
  15. DinhTuanChv

16. Phạm Điền

Phạm Điền Thành viên cấp 2

theo mình:
    * đường nét thể hiện chử PN quá nhỏ, thô, thoạt nhìn tưởng EU không
    * chử N cấu trúc cứng mềm sai lệch, phần nội tiếp của nó chưa hoàn chỉnh (phần dợn sóng và phần hai thanh đứng) còn các góc nhọn nhìn vô lí.
    * Phần gạch chân nối tiếp chử PN là dư thừa, mà hãy dùng dòng chử dưới thay thế.
    * Dòng chử PHUONGNAMCAMERA khó đọc hoàn toàn (thay vì PhuongNamCamera hay PHUONGNAM Camera)
    nói chung, chưa ổn đâu bạn.
  17. minhphuoc

minhphuoc Thành viên cấp 1

chào bạn mình có làm một cái logo mới cho bạn nếu bạn cần thì đưa địa chỉ mail mình xẽ gửi five ilusstrator cho
    Kings thích bài viết này
  18. DinhTuanChv

Phạm Điền wow, nhờ bạn mình mới nhìn ra thiếu sót, cám ơn bạn nhiều lắm
    minhphuoc cám ơn bạn nhiều lắm, cho mình tham khảo với nha, mail của mình là dinhtuan06677@gmail.com. Mong đc học hỏi nhiều hơn
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn