Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Logo Mèo Lục Thể Fix này các bạn ạ.

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày sản phẩm nhận diện của bạn' được đăng bởi Phạm Văn Vượng, 31/12/13.

Lượt xem: 3,296

1. Phạm Văn Vượng Thành viên cấp 1

Mình tốn thời gian cho quay phim, làm Effects, Intro, Behind the scene, Poster,... nên hok có thời gian cho nó :((, khổ lắm hu hu.
    Cuối năm rồi mà ngập trong đống này, 13/1 là nộp toàn bộ ùi, :'(
    Bây giờ nó là như thế này đấy các bác.
    Poster này, he he các bác thấy sao ạ.

...
    ShintNo1khanhdu1994id thích bài viết này.
  2. TLIYEs

TLIYEs Mới đăng kí

Đôi chân sao nhìn ảo thế?
    Phạm Văn Vượng thích bài viết này
  3. Sang Phan

Sang Phan Thành viên cấp 1

thấy tai hại của việc làm logo nhiều chi tiết mà scale nhỏ chưa :_:
  4. khanhdu1994id

khanhdu1994id Thành viên cấp 3

đúng rồi logo mà chi tiết quá, scale nhỏ chẳng nhìn rõ đâu, nó thành hình khác đấy, nên để đơn sắc thôi, lục thể mà vào sản phẩm vẫn đơn sắc thôi
  5. Sang Phan

Sang Phan Thành viên cấp 1

Với mình quên nói là màu sắc cũng có ý nghĩa làm logo nên ý tứ nhát là ý nghĩa màu sắc
  6. Long Lém Lỉnh

Long Lém Lỉnh Thành viên cấp 1

Chúc thớt năm mới thành công và vui vẻ!!
    Logo mới này so với trước không có nhiều "khác biệt" nhưng dù sao bạn cũng bỏ được cái bàn chân làm logo đơn giản hơn nhiều rồi. Còn màu mè và hình con mèo bạn nên tối giản đi tránh trường hợp khi thu nhỏ nó mất nhận dạng. Mà khi bạn đưa logo vào poster thì lại cũng để đơn sắc thì thà bạn cho nó đơn sắc luôn đi. Cần tìm cách khác để thể hiện ý "lục thể - 6 màu". Cái này không phải đơn giản. Đầu tư thêm thôi. :D
    Poster thoáng, mẫu xinh. Có điều nếu che dòng chữ "Sống trọn từng giây" đi thì khó nhận ra poster quảng cáo cho Pepsi vì cái lon nước cầm trên tay nó bé quá. Nên chăng xử lý lại màu sắc trên trang phục của mẫu hoặc đặt một lon Pepsi khổng lồ đằng sau mẫu :D
  7. Phạm Văn Vượng

Phạm Văn Vượng Thành viên cấp 1

Chúc mọi người năm mới vui vẻ :P hì hì TLIYEs Sang Phan khanhdu1994id Long Lém Lỉnh
    Thanks mọi người hì hì, vất vả nhỉ, phải bắt tụi bạn làm dùm mình thôi, chứ bận với After effects quá ^_^ mình sẽ đem ý kiến của mọi người cho mấy bạn trong nhóm :D
  8. Furin

Furin Thành viên cấp 3

Cái chân mờ mờ ảo ảo thế éo nào ý
  9. dnkg87

dnkg87 Thành viên cấp 2

Chân ảo là vì cắt không kỹ, sao không dùng liquify bóp cho cái chân nó thon thon chút cho ae có cảm hứng tưởng tượng.
    Cái logo chắc phải làm lại thôi, bạn lên ý tưởng vẫn hơi cứng nhắc quá, chưa thoát ra được.
  10. TrungBranding

TrungBranding Mới đăng kí

Ảo văn lòi cả ra.
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn