Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Lỗi khi mở project trong after effect

Chủ đề thuộc danh mục 'Adobe After Effects' được đăng bởi thaiha123, 26/9/17.

Lượt xem: 11,193

1. thaiha123 Mới đăng kí

Lỗi như này phải xử lý ra sao ạ!!! mong các pro giúp đỡ
    [​IMG][​IMG]

...
  2. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

1. Lỗi thứ nhất nó bị mất một số hiệu ứng dụng có sẵn của Ae, bạn tải bản cài đặt này từ nguồn nào? Dung lượng bao nhiêu? Bạn nên tải từ nguồn khác, ví dụ từ chính diễn đàn VietDesigner mình.
    2. Lỗi thứ hai từ một tệp project (.aep) của Ae khi lưu trước đó, tức là bây giờ bạn mở lại file này nhưng nó đã bị mất một file nào đó.
      - Nếu file này từ nguồn người khác chia sẻ, có thể người đó khi đóng gói file đã bị thiếu tệp kia.
    thaiha123 thích bài viết này
  3. thaiha123

thaiha123 Mới đăng kí

mình đã cài lại ở web khác nhưng vẫn bị vậy. Thiếu project có sẵn thì bây giờ tìm ở đâu có file ạ
  4. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

thaiha123: Thì phải dùng file khác, hoặc mình tự tạo ra cái tệp đó thôi.

Ví dụ: File .aep đó bị thiếu tệp ảnh có định dạng là .png thì bạn phải tự tạo ra tệp ảnh đó thôi.
    Hà Bơ thích bài viết này
  5. DangQuang998

DangQuang998 Thành viên cấp 2

1: Có thể ae của người ta cài effect riêng còn ae của bạn ko cài mấy cái đó.
    2: Chèn file ở thu mục nào thì phải để nguyên ở thư mục đó, di chuyển hoặc xóa file đã chèn vào ae thì nó sẽ ko tìm đc
  6. thaiha123

thaiha123 Mới đăng kí

bây giờ em chỉ cần hỏi là mấy cái effect như : S.Blur ; S.Glint... là effect gì và ai có link hay file cho e xin với ạ

Ủng hộ diễn đàn