Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Manip] Soulstealer

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi b0yHN_96, 18/4/13.

Lượt xem: 7,666

1. Dota2SilverCloud

Dota2SilverCloud Mới đăng kí

Mình là thành viên mới, kiến thức ít ỏi, tuy vậy cũng xin góp ý một chút, sai gì mọi người bỏ qué cho:
    1) Như nhiều người đã nói, màu da chưa thực sự phù hợp.
    2) BG chưa khiến người xem cảm giác có không gian, chiều sâu.
    3) Hiệu ứng đẹp, tạo được cảm giác tốc độ và mạnh mẽ, tuy nhiên tư thế nhân vật lại chưa đồng bộ với hiệu ứng bạn đã tạo.
    4) Hình đầu lâu ẩn trong mây quá mờ, nhìn kỹ mới thấy :|
    5) Đang chạy nhanh mà lửa bốc lên từ phần đầu vẫn cháy thẳng như đang đứng yên.

Xin hết :D
    dontlaymedownb0yHN_96 thích bài viết này.
  2. b0yHN_96

b0yHN_96 Thành viên cấp 4

thế nếu ko có máy ảnh ? bạn làm gì
  3. dontlaymedown

dontlaymedown Thành viên cấp 1

Nhận xét 1 cách chủ quan theo mình là nhìn chả đẹp gì cả ( Mình chỉ có ý nhận xét thôi k tí lại đầy gạch đá mệt )
    1- cái đầu lâu với cái thân hình nhìn k hợp cho lắm
    2- mod có cái quần đùi thì mình chưa tưởng tượng ra kẻ đánh cắp linh hồn kiểu gì :|
    nhưng khen cho bạn background rất đẹp mình rất thx luôn :) cách bạn cho đá vào rồi bụi các kiểu rồi cho mờ thành phố cho đường ở giữa + cho cái hình đầu lâu mờ đằng sau khá hay ( mình nghĩ nên cho rõ chút nữa sẽ đẹp hơn ) + giống 1 bác ở trên thanh kiếm khá đẹp :3
  4. Cao Quốc Bảo

Cao Quốc Bảo Mới đăng kí

mình chưa làmmanip bao h nhưng cũng góp ý 1 tí về góc sáng chưa logic lắm, vs cả theo quan niệm chung "kẻ đánh cắp linh hồn" thì phải ăn mặc phong cách bề ngoài kì quái toát lên vẻ đáng sợ, đằng này chủ thớt làm qả mặc quần đùi nên phong cách hơi "dị" so với quan niệm chung của mọi người :)) với cả ánh sáng lóe ở thanh kiếm nên cho trùng tông với màu lửa trông sẽ ổn hơn :D
    b0yHN_96 thích bài viết này
  5. nickydao

nickydao Thành viên cấp 3

Ban đầu chưa có máy ảnh mình vẫn dùng đtdđ, ảnh hơi kém chất lượng nhưng đam mê thì cứ làm thôi. Nếu đtdđ bạn không có chức năng chụp hình thì đành dùng stock vậy
  6. b0yHN_96

cảm ơn góp ý của 2 bạn, ai góp ý chân thành mình đều like vào trích dẫn + tks :) xem từ đầu sẽ rõ, còn ai chân thành ai ko mình biết
    có lẽ sau topic này có nhiều người nghĩ mình thế này thế nọ :)) nếu các bạn đã nói thế thì mình nhận sai OK, topic chấm dứt
  7. Mèo Mun Đi Hia

Mèo Mun Đi Hia Thành viên cấp 2

nổi tiếng rồi còn gì:"> :">
  8. b0yHN_96

nếu mọi người nghĩ mình bảo thủ rồi thì ko tiếp nhận ý kiến thì mình cũng tùy các bạn nghĩ
    http://forum.vietdesigner.net/threads/manip-shaman-♥.9140/
    trc mình cũng có làm bức này, lúc đầu nó ko giống như thế này, có bạn góp ý và mình đã sửa :)
  9. Dota2SilverCloud

Dota2SilverCloud Mới đăng kí

Đừng nghĩ quá nhiều đến việc mọi người nghĩ gì, chỉ cần bạn tiếp thu những ý kiến tích cực để ngày càng hoàn thiện hơn là được rồi, mình thấy bạn là người có khả năng sáng tạo tốt, mong bạn chăm chút cho tài năng của mình hơn nữa, đừng lãng phí.
  10. b0yHN_96

dạ cảm ơn :)) nói chug là kệ ai nghĩ gì thì nghĩ chứ mình vẫn học tập bình thường thôi
  11. Fly Nguyễn

Fly Nguyễn Thành viên cấp 4

Anh là anh thích cái Background 8-}
    Hay anh xóa thằng kia đi lấy cái bg làm hình nền nhé >:)
  12. b0yHN_96

(((((((= thôi ra chỗ khác chém gió đi anh, đừng cho nó lên nữa
    Fly Nguyễn thích bài viết này
  13. tronloc3

tronloc3 Thành viên cấp 2

thật ra mà nói thì tác phẩm của bác hơi lạc đề vì e không nhìn thấy cái gì gọi là "ăn cắp" cả, với cả "mẫu" để nguyên người như vậy nó hơi đơn điệu và chủ yếu là không hoành tráng...... Nhận xét đấy ạ, k phải dùi đục nhé :))

Ủng hộ diễn đàn