Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Máy tính khởi động không lên hình

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Tư vấn về tin học, máy tính' được đăng bởi diepmac92, 20/10/15.

Lượt xem: 1,891

1. diepmac92 Mới đăng kí

Con PC của mình khi khởi động thì đèn vẫn sáng, quạt gió vẫn chạy, nhưng không lên màn hình. Giờ không biết fix ra làm sao nữa

Có ai từng gặp trường hợp này chưa vậy?

...
  2. hatay1712

hatay1712 Thành viên cấp 4

Mình gặp rồi, khởi đông lại thì lại có hình. Thỉnh thoảng gặp một lần như thế
    diepmac92 thích bài viết này
  3. phuongthustudio

phuongthustudio Thành viên cấp 5

xem lại dây cáp lên màn hình xem có bị tuột ko :-? ,
    diepmac92tranvan.muon thích bài viết này.
  4. Ngân Trâm - Tiêu Ngọc

Ngân Trâm - Tiêu Ngọc Mới đăng kí

Lỏng Ram chiếm 95% cho trường hợp trên
    diepmac92tranvan.muon thích bài viết này.
  5. 9bokeh

9bokeh Thành viên cấp 2

1 shock điện, 2 lỏng ram, 3 là các đường kết nối dây điện lỏng đâu đó. Em sợ bác đang dùng nhưng mất điện thì shock điện chắc. shock điện thì có thể màn hình ko lên hẳn hoặc có lên thì chỗ lên chỗ không và nhập nhoằng. Lỗi này, tháo máy chờ 1 lúc lắp lại ok ngay, lỗi lỏng ram với lỏng cap thì check thử rồi vặn chặt thế thôi
  6. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

Theo các câu nói, mà mình có đánh dấu "Thích", là sẽ khắc phục dc, mình nói rõ hơn, các câu đây :
    1. Lỏng dây màn hình, thì nhìn bên màn hình này, đèn màn hình có sáng thì là màn hình còn ngon lành.
    2. Lỏng RAM, thì e phải lấy 1 cái thao đựng "ốc", từ từ tháo từng ốc ra, để vào thao ốc, nhớ vị trí từng đầu dây cắm chổ nào nhé. nhìn thấy trong kia, có 2 Bảng dài dài cắm xuống, thì nó chính là RAM đó. thường là lỏng RAM, hok đọc dc, lấy gì nói chuyện Windows ! Bạn bẻ 2 đầu - đuôi RAM lật xuống, lấy RAM ra, chà sạch bằng "cục Gôm tẩy chì" của học sinh cấp 1 ấy, sau đó ráp vào theo như lúc tháo.
    hok dc nữa, thì trước sau bạn cũng phải đưa đi cho người ta sửa, nên bạn cứ mạnh dạng thử tháo máy 1 lần, chỉ cần xung quanh hok sót cái gì, là dc, làm sạch RAM lần này hok dc, thì cho người ta sửa, dù bạn tháo ráp có sai sót gì, chuyện đó, để người ta lo, cũng chưa mất mát gì, sau náy, bạn sẽ tự tin, có thêm kinh nghiệm về lau sạch máy PC ! :))

Vì máy mình hiện giờ, đang bị hư 1 ổ cắm RAM, khi mình cắm 1 RAM bên này, thử mở máy hok chạy, thử ổ cắm kia, máy chạy, suy qua nghĩ lại, là do ổ cắm hư, nên 4G RAM tuột xuống còn 2G RAM, máy chạy ầm ầm,, hok cần tốn tiền sửa máy, ha ha ! :))
    Chỉnh sửa lần cuối: 20/10/15
  7. vtvmhcm

vtvmhcm Mới đăng kí

Bạn tháo ram ra chùi xem sao nhé. hư ram thì thay thôi.
    Nguồn có khi cũng có vấn đề, làm máy không lên.
    nặng nhất là chip nam - phải đóng chip lại, giá tầm 350k
    Có chỗ này cho bạn tham khảo đây vitinh vominh . com/bang-gia-dich-vu-sua-chua-cai-dat-c299
  8. ducuong233

ducuong233 Thành viên cấp 4

Thay chuột và bàn phím thôi :">

ý kiến như #6 nhé
  9. BíĐỏ

BíĐỏ Thành viên cấp 3

Lỏng ram thì máy kêu tít tít !
    Còn ko lỏng ram thì coi lại dây cấm màn hình !
    Cáp nối từ máy tính lên màng hình !
    Cuối cùng vác cái máy tính mang ra tiệm ! =))z

Ủng hộ diễn đàn