Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Mem mới cần giúp đỡ tư vấn về khôi phục ảnh

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Gà2993, 7/11/15.

Lượt xem: 1,695

1. Gà2993 Mới đăng kí

Mình xem nhiều bài và cũng học được một số thứ từ vietdesigner ! Nhưng do vấn đề time nên cũng mới tham gia diễn đàn thôi ! Cũng muốn tăng kỹ năng pts nên có 1 bạn nhờ khôi phục ảnh ! Mọi người tư vấn cho mình nên khôi phục như thế nào , nên bắt đầu từ đâu được không ! Tks all ! Mình có xem một số bài hướng dẫn nhưng ảnh này hơi khó :D ! JcEp74r.jpg

...
  2. Gà2993

Gà2993 Mới đăng kí

mình biết cũng kha khá pts, với công việc của mình trên cty ngồi cả ngày cũng khá nhàn nên cũng muốn học hỏi và đam mê của mình thôi bạn :D ! Biết là chưa chắc đã đẹp nhưng vẫn muốn thử sức với đam mê chứ :D không thì cuộc sống này tẻ nhạt lắm
  3. hungdang16

hungdang16 Thành viên cấp 1

theo em biết thì ảnh hỏng nặng thế này phải vẽ đắp vào thôi ạ
  4. Gà2993

Gà2993 Mới đăng kí

hungdang16 mình có chuyển về đen trắng xong cắt vẽ ảnh từ phía bên kia của khuôn mặt nhưng các layer của mình nó nhìn hơi bị lệch màu vùng da , kiểu như hơi sáng hoặc hơi tối , bạn có cách nào chỉnh cho vùng da nó trùng khớp với nhau không chỉ giúp mình với :D
  5. hungdang16

hungdang16 Thành viên cấp 1

E có biết cái technic này. gọi là makeup: Bác tạo một layer để nomal rồi dùng brush lấy màu ở vùng da midtone chỉnh opacity thấp tý rồi vẽ lên hết vùng da mặt trừ những chi tiết ở mặt như mắt mũi mồm (tạo vùng midtone cho da).
    xong rồi bác tạo phần shadow cho da bằng cách tạo layer mới để multily rồi dùng brush lấy màu phần tối trên da mặt rồi vẽ vào vùng da nào bác cho là tối.
    phần highlights bác cũng làm tương tự. tạo layer mới rồi để lighten rồi dùng brush lấy màu vùng da sáng vẽ lên chỗ bác cho là sáng
    hi vọng bác dùng được :)
    Gà2993 thích bài viết này
  6. drax

drax Thành viên cấp 4

js là hai tool chủ lực trong việc chấm sửa, phục chế. b cứ luyện thuần 2 tool này đi, khắc làm được. riêng ảnh này cần thêm chút tưởng tượng để xử lý.
    Gà2993 thích bài viết này
  7. Gà2993

Gà2993 Mới đăng kí

drax bạn có thể nói rõ hơn không , nói js mình không hiểu :D mình cũng không chuyên về cái này lắm , nhiều cái làm thì làm chứ không biết tên đâu :D
  8. drax

drax Thành viên cấp 4

js là phím tắt của tool ấy b.
  9. Gà2993

Gà2993 Mới đăng kí

ah là cái clone stamp vs healing brus ấy hả ! mình mới tìm hiểu thôi nên cũng ít dùng phím tắt lắm ! cảm ơn bạn nhé
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn