Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Mệt vì bị nhờ vả free

Chủ đề thuộc danh mục 'Góp ý cho diễn đàn' được đăng bởi lbhoang, 10/8/13.

Lượt xem: 3,237

1. lbhoang Thành viên cấp 2

Sau khi mình đăng bài TUT Hiệu Ứng Chữ Ánh Sáng lên thì có thành viên tên huutuan9x vào gửi thư cho mình là
    " anh làm giúp em cover 7 màu chữ lóe nhé.... cover đây, fb em đây, em cám ơn trước ạ " 8-}
    Mình rep lại là 20k em nhé
    Mấy tiếng sau nhận phản hồi " Em giờ ko còn xu dính túi để online nữa mà ... anh làm free thì được chứ 20k thì .... "
    Mình : " Ai nhận làm free cho em ? =)) "
    " Em năn nỉ anh đấy, thấy lũ bạn có mà em không có "
    Mình: " =)) "
    " giờ anh có giúp giùm em không thì nói em 1 tiếng chứ để em nhờ người khác "
    Mình: " :-" "
    " thôi, không làm thì thôi, để em nhờ người khác, có cái cover cũng đòi 20k "

:-wKhông biết ai bị như mình chưa
    p/s: Assmin khóa nick thằng này giùm em nhé !

...
    baby.shjro thích bài viết này
  2. jackpaker90

jackpaker90 Thành viên cấp 3

Không biết nói gì hơn :))
    Cơ mà bạn lấy rẻ quá, mình sửa 1 hình là 4$ rồi. Đấy là chỉ clone stamp rồi edit text thôi, cực kì đơn giản :D
  3. Nguyễn Hoàng Minh Long

Nguyễn Hoàng Minh Long Thành viên cấp 3

jackpaker90 Vậy có đơn hàng nào mà bác chán làm thì vứt e chung vui với :D
  4. lbhoang

lbhoang Thành viên cấp 2

woaaaaa .4$ cơ chắc chuyên nghiệp mình làm chơi 20k...

=)) cho hỏi giá thị trường 1 cái banner poster là bn nhể bác ?

Update: huutuan9x nó cũng del fb rồi
  5. Phạm Hữu Dư

Phạm Hữu Dư phamhuudu.com Ban quản trị

Nick huutuan9x đã bị ban từ lâu rồi mà :) Lập nick chỉ có mục đích nhờ vả thì ko đc hoan nghênh!
  6. Nguyễn Hoàng Minh Long

Nguyễn Hoàng Minh Long Thành viên cấp 3

lbhoang làm chơi của mình cũng phải 50k > 100k giao dịch cho nó dễ
  7. apachi0205

apachi0205 Thành viên cấp 2

Các bác gặp phải thanh niên ko nghiêm túc rồi. =))
  8. lbhoang

lbhoang Thành viên cấp 2

asssmin dư cũng có mặt nữa cơ ... >:) đề nghị thẳng tay các trường hợp nài nỉ free thế này
  9. apachi0205

Không nhiều thì cũng nên trả cho designer ít tiền điện, hao máy chứ.
    vsea thích bài viết này
  10. lbhoang

lbhoang Thành viên cấp 2

chuẩn, máy em xài AMD nóng tốn nhiều điện ra L-)
  11. God.Cyber

God.Cyber Thành viên cấp 2

đệt ! nhờ vả mà như kiểu đưa người ta 1 đống tiền rồi í : thế bây h mày có làm hay k để bố biết mà còn nhờ người khác =))
  12. apachi0205

Thanh niên đua đòi chính hãng rồi, chả có cái gì là của mình toàn chạy theo người khác. Ghen ăn tức ở. Tương lai sáng ngời đang chờ đón.

13. imalonelyboy

imalonelyboy Thành viên cấp 2

=.= thật lòng mình chả thấy nó có gì hay cả, mà các thanh niên cứ thích.
  14. SkullBoy

SkullBoy Thành viên cấp 1

Theo kinh nghiệm thì em thường đưa file có dấu mộc mờ khá lớn trên hình cho khách hàng xem trước, nhận được tiền mới đưa file không có mộc. Còn ai nhờ vả free thì tùy hứng, vui thì làm, đang bực mà kỳ kèo thì " chú nhờ anh làm free vậy bây giờ anh thông *** chú free nhé". :))
  15. NetworkBlend

NetworkBlend Thành viên cấp 2

Mình thì từng bị dính 1 vụ - bị bùng gần 100 tấm =))
  16. pro_dragon

pro_dragon Thành viên cấp 2

Mấy bạn lấy đơn hàng ở đâu vậy? :D
  17. Đoilơ ViệtDesigner

Đoilơ ViệtDesigner Thành viên cấp 5

Căn bản là 1 bên thì đi xin nhờ làm dùm, đem về khoe là ơ tao tự làm thấy pro,. cái bệnh hoang tưởng,. chứ có ai biết đệt gì đâu,. đi xin năn nỉ nhục như cờ hó về chỉ để khoe... xin ko được thì chửi... khi nào cũng theo phong trào mà éo tự làm lấy đi,. hầu như phong trào nào cũng đều có tut và cách làm ko quá fuck tạp nếu ko muốn nói là đơn giản... cái tính thích ăn sẵn khoe mẽ thì khuyên các thanh niên chở lợn bỏ cho sớm.
  18. anhlavip_10a4

anhlavip_10a4 Thành viên cấp 1

đọc xong nản luôn :D
  19. Mr.Lonely

Mr.Lonely Thành viên cấp 2

Còn hiện tượng nữa mà e thấy là có những nick mới đkí topic nào cũng thấy cmt xin preset vs action :| dù chủ topic ko đề cập việc share :| họ cứ xin về "mì ăn liền" xog lại post ngc ảnh lên forum thế baoh mới khá :|
  20. lbhoang

lbhoang Thành viên cấp 2

mình cũng xin action mà có sao đâu ;)

Ủng hộ diễn đàn