Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Mới đi nét Chibi xong

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày chibi' được đăng bởi juiskiss, 1/7/13.

Lượt xem: 4,675

1. juiskiss Mới đăng kí

Em mới đi nét xong bức hình này. Chưa tô màu.
    Anh chị xem góp ý em với sẵn anh chị nào giỏi về việc tô màu tô hộ em bức vẽ này :)

...
  2. juiskiss

juiskiss Mới đăng kí

Em lập top mà không bao giờ có ai vào góp ý hết nhĩ :(
  3. paygate591

paygate591 Thành viên cấp 2

Xem lại tỉ lệ bạn ơi, nét còn cứng quá
    juiskiss thích bài viết này
  4. Vũ Phi Huân

Vũ Phi Huân Thành viên cấp 4

:-? một trong những lí do mà mọi người ko góp ý, cũng là vì ko bik góp ý làm sao khi lỗi nhiều quá á bạn, :-? bạn phải đầu tư cho tác phẩm của bạn hoàn chỉnh hơn nữa thì mọi người mới góp ý được
  5. juiskiss

juiskiss Mới đăng kí

Thì mấy anh chị góy ý em mới làm tốt hơn chứ. Em đầu tư mới đăng lên chứ anh. Hix hix
    Bức tranh e loi gi anh?
  6. Vũ Phi Huân

:-L đầu tiên là bỏ qua khoản khó chịu cho mình nhá vì chẳng ai thích nghe lỗi đâu
    Lỗi:
    nét line của bạn bị rung không đều nhau là cài đầu tiên
    đi vô tiết từ trên xuống nha:
    - cái đầu:
    .phần tai sao lại dính với phần tóc
    .Mắt của bạn vẽ mình thấy nó có tận 2 tròng luôn, và tròng mắt thì ko được để lên khỏi tóc thế kia (Cái này mình ko nghĩ là bạn cố tình làm cho mắt nhân vật bị lồi đâu ha)
    Mắt trên mắt dưới, không xác định được vị trí của lông mày, nếu mà 2 nét phía trên là lông mày thì lại không có lông mi
    . Như trong hình bạn vẽ, mình đang thấy cái đầu bạn vẽ bị gãy , nhìn vào vị trí của khuôn mặt bạn vẽ, nhất là cái cằm là bạn biết
    - Phần cổ quá bự
    - Phần vai bạn vẽ bị trùng xuống rồi, nâng khung vai bạn vẽ lên nữa
    - Phần thân trên:
    .Áo không xác định được rõ ràng
    .Phần tay bạn để tư thế như vậy thì cùi trỏ tay bạn phải hướng dài ra về phía dưới, phần cánh tay sẽ thẳng, chứ không cong như bạn vẽ.
    . hai ngón tay độ to nhỏ nó khác nhau quá, mà nó quá nhọn + vô bàn tay bạn dù là chi cũng cũng không thể chứa nổi 2 ngón tay chiếm diện tích lớn quá.
    . tay to tay nhỏ

:-? nếu hình này là phác ra để hình dung và sẽ vẽ ko giống nguyên bản phác, thì sẽ có thể bỏ qua lỗi của các đường line, còn y chang thì phải sửa lại. Nói chung là bạn phải cố gắng hơn mức này nhiều nữa thì mới có thể nhận xét được bạn.
  7. juiskiss

juiskiss Mới đăng kí

Em rất cám ơn anh. Em công nhận về phần mắt nhất. Mâý cái kia em sẽ cố gắng đc. Con mắt em thấy khó vẽ. :)
  8. Vũ Phi Huân

<:-P Mắt mấy bạn mới tập vẽ thì tham khảo các kiểu vẽ mắt đơn giản nhất, vẽ đi vẽ lại cho tất cả các nhân vật cũng được, cho quen, mới tập thì mình lưu ý các điểm các bạn sai khi vẽ mắt:
    1. Đừng sử dụng brush mềm để quẹt
    2. Đừng dùng bóng mắt quá nhòa và bự (Cái bóng trắng đó)
  9. WangFam

WangFam Thành viên cấp 1

Mình có chút góp ý với bạn Vũ Phi Huân thế này, việc vẽ mắt che lên trên phần tóc là 1 trong các thủ thuật của họa sĩ vẽ anime, manga (bao gồm chibi trong đó) của Nhật Bản. Với cách vẽ hầu như là "chibi tự phong" như VN hiện nay thì ko phần lớn ko biết điều này là đúng. Nhưng nếu đc học đầy đủ thì sẽ thấy rằng nó rất bình thường, ko thể nói bạn chủ thớt là sai đc.
    Còn góp ý với bạn chủ thớt, ngoài cái mình mới nói ở trên là do bạn vô tình hay cố ý đúng thì tất cả những thứ còn lại sai :D, sai từ phần dựng hình cơ bản & hình của bạn là hình ko hoàn chỉnh nên mình ko ý kiến tiếp đc.
  10. juiskiss

juiskiss Mới đăng kí

Em phát phảo từ ảnh chị em. Lần sao em cố gắng vẽ xong post tiếp mong nhận đc ý kiến các anh chị... :)
  11. Vũ Phi Huân

;)) mình bik là anime, manga thì chuyện lông mi, lông mày nổi trên tròng mắt là chuyện bình thường, Nhưng mình nói ở đây là nguyên cái tròng mắt đó, nguyên 1 khối nổi lên rất là phản cảm
  12. WangFam

WangFam Thành viên cấp 1

Uhm, hiện giờ hình cũng chẳng có gì ổn định cả nên nhìn có vẻ khó chịu là đúng rồi. Mà mình cũng ko xác định đc cái cục tròn chủ thớt vẽ là gồm tròng & mi, hay chỉ tròng ko, và cái quẹt ở trên là chân mày hay là mi..... :v nên thôi kệ, cái việc nó đè lên tóc là bình thường.

Ủng hộ diễn đàn