Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Mong các anh chị giúp em tạo cái vector này ạ !

Chủ đề thuộc danh mục 'Nhờ vả làm ảnh' được đăng bởi kieunhi, 5/10/14.

Lượt xem: 2,185

1. kieunhi Mới đăng kí

Em đang cần tạo một cái giống như hình này mà nó thể dễ dàng tùy chỉnh sau này ( ví du như thay cái chữ = chữ khác, thay cái oto = cái xe máy, thay cái thằng người nam = người nữ, thay cái nền = nền khác ) mà không biết phải làm sao,

em có tìm hiểu google thì biết đó là các layer + vector gì đó mà em ko biết làm

nên mạo muội lên đây nhờ vả mọi người

anh chị nào biết thì giúp em với ạ

em xin chân thành cảm ơn :)

...
    Chỉnh sửa lần cuối: 5/10/14
  2. vanthao171088

vanthao171088 Thành viên cấp 3

cái thằng người nam = cái thằng người nữ mới đúng :))
    không biết làm sao sửa lại được chứ!
    Chỉnh sửa lần cuối: 5/10/14
    kieunhi thích bài viết này
  3. hatay1712

hatay1712 Thành viên cấp 4

Của bạn đây
    Bạn có thể thay nền, cho oto và người vào tùy ý:)):)):))
  4. kieunhi

kieunhi Mới đăng kí

a trai đừng chê cười e, e không biết phải giải thích sao cho mọi người hiểu, mà e google hình như nó là vector, muốn thay đổi thành cái nào cũng dc thì phải
  5. vanthao171088

kieunhi Nếu là vector thì em phải biết phần mềm như corel, ai or soft khác có thể vector & chỉnh sửa (có thể tạo layer để dễ quản lý)
    photoshop cũng vẽ được vector nhưng tùy theo người sử dụng mà nó đẹp xấu khác nhau, tạo layer để quản lý thay đổi đối tượng (xe ôtô = đi bộ chẳng hạn)
  6. kieunhi

kieunhi Mới đăng kí

vanthao171088 em không biết tạo cái layer cho cái hình đó như thế nào, a có thể tạo giúp em được không ạ, còn vector thì để e tự đi kiếm trên mấy trang share vector free về thay.
  7. lenm

lenm Thành viên cấp 4

Vẫn câu nói đơn giản, học cho hết kiến thức cơ bản về PTS đi tất sẽ làm được. Nếu như yêu cầu của bạn thì khác gì bạn làm file mới rồi còn đâu. Cách duy nhất là đưa vào PTS tách các đối tượng thành các layer riêng biệt. Rồi lưu file psd lại, khi cần dùng cái gì thì bật tắt hiển thị layer rổi xếp như xếp hình để có ảnh như ý là được
  8. kieunhi

kieunhi Mới đăng kí

lenm em cám ơn a đã góp ý,

giờ em không biết gì về photoshop và đang cần gấp mới phải lên đây nhờ, đợi học xong photoshop và giỏi rồi thì em cũng chẳng cần lên đây làm gì

nói như anh thì em hỏi cái mục " nhờ vả làm ảnh " này mở ra để làm gì

khi mà trường hợp

nếu như người mới chưa biết gì ( như em ) nhờ giúp thì a nói là học cơ bản đi rồi làm được
    còn trường hợp người biết rồi mà chưa làm được a lại kêu học nâng cao đi rồi làm được...
  9. quangnguyen111

quangnguyen111 Thành viên cấp 2

Người ta góp ý cho mà cũng xung nhở! Nhờ vả là nhờ vả. Chả nhẽ vô đây là cái gì cũng nhờ được à?
    Bạn đang học pts hay chưa thì mình chưa biết. Cơ mà kiểu người đi trước góp ý để kẻ sau giỏi hơn mà bạn lm nv mình nghĩ không hay!
    Bạn không biết pts vậy nhờ làm vecter lm j ?
    Chịu mấy người vô nhờ vả mà người khác vô góp ý thì lại kêu lập ra làm gì.
    Em xin lạy mấy Bác ợ!
  10. kieunhi

kieunhi Mới đăng kí

quangnguyen111 em cám ơn a đã góp ý và trả lời giúp em ở topic bên kia, em google thì thấy người ta gọi mấy cái đó là vector hay layer gì đó nên e mới nói theo
  11. lenm

lenm Thành viên cấp 4

trước khi nói cái gì, làm cái gì, thì tìm hiểu trước cho kỹ đi nhé? Bạn không biết pts, không biết layer là gì, cũng k hề biết vector là gì? thế lên đay nhờ vả, ngưởi ta làm cho xong thì bạn cũng có dùng được đâu. Còn box nhờ vả là để mọi người vừa dc giải quyết vấn đề khó khăn trong thiết kế, vừa tự học. Diễn đàn là chỗ học hỏi chia sẻ kiến thức chứ không phải chỗ các bạn bay vào tạo cái nick, nhờ vả 1 cái ảnh xong phủi đít ra đi. OK men
  12. kieunhi

kieunhi Mới đăng kí

em cám ơn a lenm đã góp ý, ok girl là dc rồi ạ :-s
  13. free wind

free wind Thành viên cấp 1

Thực sự thì giải thích khi bạn chưa biết gì về PTS cũng khó. Có thời gian bạn đọc qua một ít ebook về học PTS sẽ nắm được những cái căn bản, khi ấy giải thích cho bạn cũng dễ hơn. Còn nếu cần gấp thì có lẽ bạn nên tìm những hình có sẵn gần với ý tưởng của bạn rồi có thể nhờ mọi người chỉnh giúp, chắc sẽ có nhiều người sẵn sàng giúp đấy.
  14. vanthao171088

15. kieunhi

kieunhi Mới đăng kí

em cám ơn a vanthao171088 đã giúp đỡ, a có cách nào lấy được cái nền bên chủ đề này của em không ạ

forum.vietdesigner.net/threads/cho-em-hoi-loai-nen-nay-trong-photoshop-goi-la-gi-va-em-co-the-kiem-no-o-dau.70413/

em cũng cảm ơn a free wind đã nhiệt tình chia sẻ

Ủng hộ diễn đàn