Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Newbie] Vấn đề liên quan đến Sequence

Chủ đề thuộc danh mục 'Adobe Premiere' được đăng bởi Rainy Yang, 23/4/16.

Lượt xem: 8,143

1. Rainy Yang Mới đăng kí

Sequence

Tình hình em mới dùng Adobe Premiere Pro CC và em đang dùng bản 2014 (v8.0). Có một số vấn đề liên quan đến video, đó là sequence và cái vạch đen. Làm sao để chỉnh video có vạch đen trên và dưới và dùng Sequence hiệu quả. Em xin cảm ơn ạ

Nguồn (ảnh được chụp từ video 0:29):

...
  2. lehoangtoday

lehoangtoday Thành viên cấp 2

bị vạch đen là do video của bạn có size nhỏ hơn sequence setting. Ý bạn hỏi "làm sao để chỉnh" là muốn fix cái đó cho mất đi hay làm cho nó đều :D
  3. truonghuyen186

truonghuyen186 Thành viên cấp 2

đơn giản nhất cho bạn tạo vạch đen trên và dưới đó là bạn tạo 1 Adjustment layer, sau đó kéo nó vào timeline nằm trên video,có dộ dài bằng video, dùng effect crop để crop hình , vậy là ok.
    Rainy Yang thích bài viết này
  4. Rainy Yang

Rainy Yang Mới đăng kí

Cảm ơn bác truonghuyen186. và em còn 1 vấn đề muốn hỏi nữa là. Cái phần vạch đen trên dưới là tỉ lệ 4 : 3 phải không ạ. Tại em tính làm phim, mà nếu coi ở chế độ full screen 16:9 thì nó nhàm quá, lâu lâu phải đổi gió tí.
  5. Rainy Yang

Rainy Yang Mới đăng kí

Bác Lehoangtoday, ý em là làm cho nó có vạch đen như phim ấy. Tại em thấy có mấy bộ phim nó có vạch đen như vậy :D
  6. Rainy Yang

Rainy Yang Mới đăng kí

Mà kì thật, video em download trên mạng về làm là 1920 x 1080, mà lúc xuất ra thì nó chỉ còn 720 x 480. Trong khi những video khác thì cũng 1920 x 1080. Các bác giúp em vụ này với :(
  7. LuanBQ

LuanBQ Mới đăng kí

Tạo cái vạch đen đó đơn giản mà bạn. Bạn có thể dùng photoshop thiết kế rồi xuất ra file PNG đưa vào video, hoặc dùng title trong premiere vẽ 2 bo den trên dưới. Còn xuất file bạn chọn H264 rồi chọn kích thước file là 1080p
    Rainy Yang thích bài viết này
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn