Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Nhật kí] Tìm một hướng đi

Chủ đề thuộc danh mục 'Chuyện trò linh tinh' được đăng bởi Cidff72400, 20/4/13.

Lượt xem: 3,602

1. Cidff72400 Mới đăng kí

Trong những ngày bất an này. Chắc hẳn ai cũng sẽ thấy mình quá nhỏ bé trong thế giới rộng lớn và hỗn độn này. áp lực bới cơm áo gạo tiền cũng đủ mệt mỏi rồi. nhiều khi chỉ muốn ngủ một giấc thật sâu. Nhưng biết làm sao được. Vì đây là con đường mình đã chọn nên phải đi tiếp.

...
    Phạm Khánh Duy, ngư ngư, Yuuchan4 người khác thích bài viết này.
  2. Thiên Ma

Thiên Ma Lãng du VietDesigner

Đúng , chúng ta quá nhỏ bé trước cái thế giới hỗn độn này .
    mgr thích bài viết này
  3. Thanatos CK

Thanatos CK Thành viên cấp 3

ở Nhật lâu lâu coi chừng tự kỉ quá lại nghĩ quẩn nhé ;)
    những lúc buồn như thế này thì mình thường sẽ lang thang chơi đâu đó, giờ cũng đang dịp lễ hội mà, đi nhìn ngắm người ta, chụp choẹt một chút cũng là cách hay để giải tỏa áp lực
  4. Hổ Báo VietDesigner

Hổ Báo VietDesigner Huyền Thoại VietDesigner

... Nhất thất túc thành, thiên cổ hận
    Một kiếp sa chân, muôn kiếp hận ...
    .​
    PS:
    - Nhớ đi & chọn đúng đường nhé bạn !
    - Mình đi nhầm 1 bước mà mất 4 năm !
    Trung-GUNNER, ngư ngư, Cidff724002 người khác thích bài viết này.
  5. hth02x1

hth02x1 Thành viên cấp 4

buồn hay mệt mỏi là mình vác máy đi chụp :D
  6. Cidff72400

Cidff72400 Mới đăng kí

bắt đầu thấy hoan mang không biết nên về hay ở bên này để học tiếp. nên tối này ngồi viết lại một phần đời mình để suy ngẫm tìm hướng đi tiếp theo.
    lemy201, Phạm Khánh Duy, CK Gaamaru8 người khác thích bài viết này.
  7. Cidff72400

Cidff72400 Mới đăng kí

Trong những ngày này mình vẫn lên trường đều đặn, ngồi gặm mấy cuốn sách về quản trị và marketing dày đặc chữ.Cũng chẳng còn trẻ trung gì nữa.
    CK Gaamaru, shakirale, ngư ngư2 người khác thích bài viết này.
  8. hth02x1

hth02x1 Thành viên cấp 4

Đồng cảm với bạn nhiều điểm, mình cũng từng nghèo, từng rất thích vẽ từ bé, cũng du học, cũng đi làm thêm, cũng già trước tuổi, hồi lớp 5 từng bán tranh mình vẽ :)) giờ học ngành chẳng liên quan h đến design hay art nhưng lại làn thêm về design và photo
    Cidff72400 thích bài viết này
  9. mgr

mgr Cựu quản trị

;) mình đồng cảm và gửi lời chúc bạn sớm được đi trên còn đường bạn ước mơ. Lên báo nào >:D<
    Gooner Designer thích bài viết này
  10. Yuuchan

Yuuchan Thành viên cấp 2

Cho dù thế giới quanh ta có đổ nát, ta vẫn có thế giới của riêng mình. Tôi tin bạn sẽ thành công. Nhưng, bạn cô đơn quá.
  11. stupidboy

stupidboy Mới đăng kí

Thân chào quyết thắng. Chúc bạn thành công. :)
  12. shakirale

shakirale Thành viên cấp 1

đọc xong bài của anh em lại không biết tương lai mình sẽ đi đâu về đâu, vì tới giờ vẫn chẳng biết mình thích gì, có lẽ phải hoạt động nhiều, tham gia nhiều thể loại khác nhau mới tìm ra được bản thân mình muốn ji.
    Chúc a may mắn và cảm ơn bài viết hay của anh nhé!
  13. Shinl0ve9x_nt

Shinl0ve9x_nt Thành viên cấp 1

Chúc bạn thành công. Ai cũng đều có những bước đy sai lầm... quan trọng là có biết được và thay đổi nó hay không mà thôi !
    Bài của bạn làm mình suy nghĩ rất nhiều đến bản thân. 3 năm nay mình đã bước trên con đường do ba mẹ , người thân mở sẵn. Rồi nhận ra rằng, mình đã sai trong suốt 6 năm nay.
    Mình sống và chấp nhận nó, sống chung với nó. Mình quá yếu ớt.... không đủ sức để phản kháng, chống đối lại.
    Nhiều lúc suy nghĩ rất nhiều, muốn thay đổi, xì trét nặng.... chỉ muốn chết.
    Áp lực quá lớn vì mình là con trưởng, là trưởng tộc, là anh của 13 đứa em trong đại gia đình. Trách nhiệm luôn đè nặng.... càng được quan tâm, giúp đỡ nhiều... trách nhiệm càng lớn.
    Còn 2 năm nữa mình sẽ ra trường, không biết rồi nó sẽ thế nào. Mình đã không thay đổi được ...... Cố gắng tìm một con đường để đy. đã mất 3 năm tuổi trẻ rồi.... vẫn luôn bế tắc trong ngõ cụt.
    Rồi cũng phải động não theo thời thế thôi :|
    Phạm Khánh Duy thích bài viết này
  14. Yuuchan

Yuuchan Thành viên cấp 2

Có một câu châm ngôn mình rất thích, đại để là " Bí mật của cuộc sống không phải là làm những gì bạn thích, mà làm thế nào để yêu những gì bạn làm "
    Shinl0ve9x_nt thích bài viết này
  15. Kizx

Kizx Thành viên cấp 2

Hoang mang ==
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn