Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Nhìn Lại] chặng đường 1 Năm xách balo lên và đi

Chủ đề thuộc danh mục 'Chuyện trò linh tinh' được đăng bởi thanhluan, 4/3/13.

Lượt xem: 7,645

1. thanhluan Thành viên cấp 4

Vậy là đã 1 năm qua đi kể từ cái ngày mình quyết tâm bỏ mặc lại sự phản đối của gia đình để xách balo lên và bước đi, học hỏi, khám phá, và mở ra những cánh cửa mới của cuộc đời.
    và từ đó cuộc sống của mình đã thay đổi, thay đổi rất nhiều, có thể nói mình học được rất nhiều sau mỗi chuyến đi,nhờ đó mà cũng trưởng thành hơn.Và đến giờ thì pa mẹ mình đã ko còn phản đối mà thậm chí còn ủng hộ những chuyến đi của mình.
    Mình biết có rất nhiều bạn cũng muốn đi, cũng muốn năng động, nhưng vì lý do này, lý do khác, nhưng bất kỳ ai cũng vậy, không ai là không có những khó khăn nhất định, nhưng để đạt được 1 điều gì đó bạn buộc phải hy sinh 1 điều gì đó. và cái quan trọng là các bạn phải so sánh được mình được cái gì và mất cái gì.
    Tất cả những chuyến đi của mình đều được thực hiện bằng xe máy, tự tổ chức, và quản lý :)

Mình viết bài này để những ai có cùng niềm đam mê đi và chụp như mình cùng chia sẻ, Cũng có thể giúp các bạn có mong muốn đi nhưng chưa an tâm, và chưa biết làm thế nào. => câu nói quen thuộc: "Xách Balo lên và đi" thôi :))

Hôm nay tâm sự hơi nhiều rồi, thêm chút ảnh ọt cho nó không khý nào :)

Chuyến đi đầu tiên: Thung Nai - Hòa Bình - 120km - 37 con người không ai quen ai.
    [​IMG][​IMG]

Tây Thiên - Tam Đảo
    [​IMG][​IMG]

Check 7 đỉnh chùa trầm
    [​IMG][​IMG]

Thác bản dốc - Cao Bằng
    [​IMG][​IMG][​IMG]

Cột mốc 836 Việt Nam - Trung Quốc

Hồ Ba Bể - Bắc Cạn

Tam Đảo lần 2

Đồ Sơn - Hải Phòng

Từ Thiện - Kim Bảng Hà Nam, Nơi nuôi các em nhỏ cơ nhỡ

Thủy Điện Hòa Bình xả lũ
    Cầu vồng thật nhé các bác
    [​IMG]Tam Đảo lần 3
    Quất Lâm - Nam Định

Chinh phục Tây Yên Tử

Tam Đảo lần 4

Mẫu Sơn - Lạng Sơn 400km - 1 ngày
    [​IMG][​IMG]

kỷ niệm sn 1 năm hội ra đời với Mộc Châu - Sơn La
    [​IMG]Cửa Khẩu Lóng Sập
    [​IMG]Cột Mốc 255 - Việt Nam - Lào

TO BE CONTINUE
    Và tếp theo kế hoạc trong năm nay sẽ là:
    22/3/2013 - chinh phục Tà Chì Nhù
    30-4 - Cực Đông tổ quốc - Mũi Đôi - Khánh Hòa
    Tháng 11 với hoa Tam Giác Mạch - Cực Bắc - Cột Cờ Lũ cú - Cao nguyên đá Đồng Văn - Hà Giang....
    CONTINUE CONTINUE CONTINUE

Thanks 4 watching.

...
    minhthanhkggr, heo siu nhân, pitlamgi30 người khác thích bài viết này.
  2. Ngựa Hoang Gemini

Ngựa Hoang Gemini Thành viên cấp 4

Một ngày nào đó mình cũng sẽ như bạn, khi hội đủ các yếu tố cần, mà trước tiên là súng và tiền :D
  3. a.ying1091

a.ying1091 Thành viên cấp 2

x_xỐ.Ồ... giơ 2 tay lên tr... tay dang ngang bờ vai
    thanhluan thích bài viết này
  4. thanhluan

thanhluan Thành viên cấp 4

Không xa đâu bạn, hồi đầu mình đi cũng chỉ với chiếc máy du lịch đi mượn, những chuyến gần gần khởi đầu thì chỉ mất khoảng 2-300k thôi.
    Chỉ cần các bạn năng động đi làm thêm 1 chút là oke. Tất cả những chuyến đi của mình đều được thực hiện với số tiền làm thêm dành dụm được :)
    tienbach2710, Duyên HuỳnhNgựa Hoang Gemini thích bài viết này.
  5. Fly Nguyễn

Fly Nguyễn Thành viên cấp 4

Sướng voãi :3 :3 .... cũng thích có cái máy ảnh :))
    ngminhtuanthanhluan thích bài viết này.
  6. Ngựa Hoang Gemini

Ngựa Hoang Gemini Thành viên cấp 4

Mình đi làm rồi, ko còn là sinh viên nữa nên thời gian cũng ko có nhiều. Mình đang lập kế hoạch có đủ tiền thì nghỉ việc đi bắn :D
    Ôi niềm đam mê của tôi ^^
  7. Gooner Designer

Gooner Designer Thành viên cấp 4

Chúc cho những niềm đam mê của bác được nhiều thuận lợi và thành công. trải nghiệm mình cũng thích lém ^^^^^^. nhìn những bức ảnh cua bạn có chút tạo động lực cho mình. ^^^. ps:chém đấy. ^^
  8. mgr

mgr Cựu quản trị

Em cũng thích "xách balô lên và đi" nhưng chỉ muốn đi 1 xe máy 2 con người! Đang đợi 2-3 năm nữa wedding rồi thì mới đi như vậy được, giờ đi thì mang tiếng hư hỏng.
  9. thanhluan

Mình cũng vậy, cũng ko còn là sinh viên tỷ phú thời gian nữa, nhưng cuối tuần hay các ngày nghỉ thì vẫn đi đều :))...Chúc bác sớm có thể lên đường :)
    Cảm ơn bác. Hy vọng ngày nào đó sẽ gặp được bác trên những cung đường, mặc dù có thể chúng ta sẽ ko nhận ra nhau :))
    tienbach2710, mgr, Ngựa Hoang Gemini1 người khác thích bài viết này.
  10. BaoZ

BaoZ Thành viên cấp 2

Pts à ::))
    Ps: mình đùa đó tấm này đẹp và ấn tượng nhất

11. thanhluan

E vẫn thỉnh thoảng 1 xe 2 người đó thôi, có sao đâu...và người đằng sau còn chẳng phải là ng iêu cơ, bạn bè cùng đam mê thôi :))
    mgr thích bài viết này
  12. jackiss00

jackiss00 Thành viên cấp 2

^^ Còn trẻ, còn khỏe cứ thoải đam mê, khi quay về với công việc thì cũng phải cháy hết mình nhé ! Đời mấy ai dám nghĩ dám làm mà lại có cơ hội dc làm :D
  13. thanhluan

:like: :-bd Đó cũng là quan điểm sống của e đó bác :)
    chơi tới bến nhưng làm cũng phải hết mình.
    mgrjackiss00 thích bài viết này.
  14. mgr

mgr Cựu quản trị

Đi 2 người thì chỉ dám đi trong ngày :D nhưng có 1 người bạn cùng đam mê với mình là nhất rồi, hơn cả việc có người yêu nhưng chẳng chung được cái gì
  15. KenR

KenR Thành viên cấp 1

Hội của bác như lào thế? có thu nạp thêm k? xem ảnh của bác thật là ngứa ngáy chân tay :D e mới tự đi được Ba vì vs Mộc Châu, nhiều lúc k nhẽ xách xe lang thang 1 mình :))
  16. Eminem

Eminem Cựu quản trị

Như thế là Thanh niên, là có lập trường riêng. :+1::+1::+1::+1::+1::+1::+1::+1::+1::+1::+1::+1::+1::+1::+1::+1:
    mgrthanhluan thích bài viết này.
  17. Ku Sang

Ku Sang Thành viên cấp 4

em củng ước ao được như bác
  18. bolabolo

bolabolo Thành viên cấp 1

Ôi mình toàn lê lết từ Nam ra Bắc có 1 mình. Có 1 nhóm vầy đỡ biết bao. Toàn khoái cảnh ngoài Bắc :D
  19. thanhluan

Ô e vẫn đi qua đêm mà, đi chung, ăn chung, chụp ảnh chung, ngủ chung.....phòng (đêm mà thức chung mới nguy hiểm, chứ ngủ chung thì chạ có gì :))
    Hội của mình có tên là Sói family, quân số bây giờ là trên dưới 100, nhưng thành viên cốt cán thì khoảng 30, vẫn kết nạp thêm trong mỗi chuyến đi :)
    Miền bắc thì núi rừng đẹp, còn miền trung và miền nam thì sông nước, và biển đẹp :)
    mgrKenR thích bài viết này.
  20. KenR

KenR Thành viên cấp 1

Bác cho hỏi làm sao có thể liên lạc và tìm hiểu Sói family ạ?
    :)

Ủng hộ diễn đàn