Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Nhờ các bạn giúp đỡ ( vẽ Chibi )

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Painting' được đăng bởi hieuzx1010, 4/10/12.

Lượt xem: 4,596

1. hieuzx1010 Thành viên cấp 1

Cám ơn các bạn đã góp ý và giúp đỡ, Thân!

...
  2. hieuzx1010

hieuzx1010 Thành viên cấp 1

Hix! Không ai giúp mình hết à
  3. sayhello

sayhello Thành viên cấp 2

Lúc đầu cứ tưởng là chỉnh sửa thì nghịch tí, nhìn kỹ lại thì hóa ra là nhờ vẽ chibi đành chịu.
  4. hieuzx1010

Nếu bạn chỉnh sửa được thì cứ giúp mình, còn vẽ chibi thì mình nhờ bạn khác xem sao
  5. LMAO

LMAO Mới đăng kí

vẽ chibi khá tốn time lắm, chắc cũng ít ng rành (so với sủa ảnh) lên bạn muốn thì tự học đi, google ra cả đống đấy. tập theo dần dần thà nào chả đc. chứ thấy bạn này đăng mấy bài nhờ vẽ chibi rồi =.=
    buzz_91 thích bài viết này
  6. Tiểu Thiên

Tiểu Thiên Thành viên cấp 3

1. Hình to, rõ nét còn chưa có ai bắt tay vào giúp bạn đằng này hình bạn vừa nhỏ, vừa mờ làm mất hứng thú rồi
    2. Trước khi bạn nhờ vả cũng nên dạo 1 vòng, ngày hôm qua thấy bạn oanh tạc hết box painting mà bạn không nhận ra 1 điều rằng hầu hết những topic nhờ vẽ chibi đều vắng tanh, không ai vẽ giúp sao ? Thay vì bạn tự hỏi " Hix! Không ai giúp mình hết à" thì bạn hãy vào topic nhờ vẽ khác xem nguyên nhân vì sao

Ở trong box painting hoặc box photoshop mình cá là nếu bạn tự trau dồi tập vẽ sẽ được hoan nghênh nhiều hơn là đi nhờ vả trực tiếp đấy
    sonhaieu, hieuzx1010, mr_minh_2691 người khác thích bài viết này.
  7. hieuzx1010

1.Ừ! cám ơn mọi người, muốn học lắm, nhưng mỗi tội không có khiếu, thử bao nhiêu lần rồi mà vẫn đâu vào đấy, hix! nên mới mò lên đây nhờ mọi người.
    2. Hôm qua mình spam box Painting là vì muốn đủ 30 bài để post bài thôi, mong bạn thông cảm
    3. Hình chụp bằng điện thoại cùi nên không rõ lắm
    P/s: nhưng dù sao cũng cám ơn mọi người, thủ ráng học lại lần nữa xem sao
  8. thanhluan

thanhluan Thành viên cấp 4

Sao hôm nay lắm nhân viên đào mộ thế nhỷ..anh Dư tính thế nào đi chứ, diễn đàn chứ có phải mấy trang mua bán hay rao vặt đâu mà spam kiểu. Chẳng có văn hóa gì cả, khá là chán khi vào 1 topic mà 1 loạt spam up như thế này...
    Dự là chủ thớt lập nic thứ 2 để spam cho đỡ bị banic đây mà...hazzz, bạn lập nic khác thì vẫn bị nhận ra thôi :-B
    buzz_91 thích bài viết này
  9. khihocogay1

khihocogay1 Thành viên cấp 2

Legend, chơi phi đội à
  10. hieuzx1010

Mình không hề tạo thêm account để clone, các bạn đừng hiểu lầm, chắc bạn đó spam bài viết để đủ bài post thôi
    Nguyễn Tất Thắng thích bài viết này
  11. Tiểu Thiên

Tiểu Thiên Thành viên cấp 3

tạm thời khoá topic chờ admin xem xét
  12. Phạm Hữu Dư

Phạm Hữu Dư phamhuudu.com Ban quản trị

Đã kiểm tra địa chỉ IP của 2 người khác nhau, quyết định ban nick vĩnh viễn nick Legend và mở lại topic này :) Do diễn đàn mới ra luật mới là fải đủ 20 bài mới đc spam link nên có 1 số thành phần "mặt dày" cố tình spam như thế, về vấn đề này mình sẽ từ từ giải quyết!
    thanhluancudyandem thích bài viết này.
  13. cudyandem

cudyandem Thành viên cấp 4

Ảnh dù để vẽ hay nhờ chỉnh sửa điều đầu tiên bạn cần biết là phải đủ chất lượng, up bằng host ảnh lấy kích cỡ lớn nhất có thể nếu chất lượng thấp. Còn ảnh của bạn nói thật là chắc không ai vẽ giúp vì nó không gây cảm hứng cho người vẽ. Vẽ chibi cần vui vẻ mới vẻ được, 2 nữa là nó phải có 1 dáng dấp tối thiểu, ảnh chụp bằng đt thì dáng yếu quá. Thích ngta thì cố gắng săm soi mấy cái ảnh rõ nét và chất lượng vào rồi hẵng nhờ
    sonhaieuhieuzx1010 thích bài viết này.
  14. Tử Sa

Tử Sa Thành viên cấp 3

Đây đây, mình hay vẽ chibi, để mình có ý kiến như thế này ạ.
    1. Bạn phải hiểu rằng vẽ chibi khá tốn thời gian ( đặc biệt là với múa chuột như mình) : vẽ nét chì, chụp/scan, đi nét, tô màu, chỉnh sửa blend.
    2. Phải biết 1 số đặc điểm của mẫu mới có thể vẽ ra 1 bức ảnh đẹp được >>> Vẽ cho người quen là chính. Chưa gặp bao giờ vẽ nó không có cảm hứng.
    3. Vẽ chibi chỉ mô tả theo đặc điểm, vì vậy bọn mình hay vẽ những bức ảnh có pose chứ không vẽ những tấm hình có dạng tự sướng như thế này. Có vẽ thì cũng om rất lâu vì không nghĩ ra :))
    4. Cách nhờ vả cần phải thế nào chứ bạn viết sai chính tả, thiếu dấu lỗi chữ tùm lum. Nhìn rất mất cảm tình ( không biết người khác thế nào chứ tụi cung Xử Nữ như m hầu hết đều có máu soi lỗi)
    5. Nếu nhờ không được thì bạn không nên hỏi vu vơ như thế. Vu vơ thế ai cũng nghĩ nó hỏi ai í, chừa mình ra nên chả ai trả lời bạn đâu.
    Nói nhiều chung quy lại 1 câu. Ca của bạn khó quá, k phẫu thuật được :">
    sonhaieu, cudyandem, hieuzx10103 người khác thích bài viết này.
  15. hieuzx1010

Ừ, tìm hiểu kỹ chibi mới thấy ca này khó phẫu thuật thật, nhưng mọi việc mình đều nhờ hết vào bạn nha!
    Còn mình thì chịu rồi, không có khiếu, hix! vẽ phác thảo không thôi mà gần 20k tiền giấy A4 vẫn không có nỗi một cái ra hồn an ủi.
    Còn cái bàn phím ăn mì bị đổ nước vào, mới thay hôm nay nên mấy hôm trước viết sai chính tả hơi nhiều. Hì!
    Hiếu Eagle on FaceBook, Thân!
  16. cudyandem

Bạn nói vậy là sai rồi, mình thấy vẽ phác thảo dễ mà. Không phải mình chê gì bạn đâu, vì mình cũng chẳng có tí hoa tay nào hết, nhưng cứ vẽ, mất gì đâu mà k thử? Cái khâu sau khi vẽ phác thảo mới khó và lâu chứ còn phác thì mấy tí đâu, ng quen thì nhanh, k quen thì chậm, cứng nét, tẩy xóa nhiều nhưng cũng vẫn xong mà. :) Vẽ tặng ai mà tự vẽ được thì mới ý nghĩa :x
  17. hieuzx1010

Uầy, do bạn chưa biết mình thôi, giờ kêu vác cuốc xẻng đi đào đất thì bao nhiều cũng Oke! còn vụ cầm bút vẽ vời thì khó hơn cả lên trời, cấp hai toàn ăn gian nhờ bà chị vẽ không mới đủ điểm môn mĩ thuật còn không thì chắc dưới cả yếu.
    Vẽ phác thảo hoài mà mãi không có bức nào ra hồn, 20k giấy A4 mà vẽ nát hết là bạn biết tệ thế nào rồi đó ( gần 120 tờ đó )
  18. cudyandem

Chú tâm 1 tờ thử coi, đừng bắt nó quá hoàn hảo như ngta, chỉ là phác thảo thì chỉ cần làm sao mà nhìn vào hình dung ra được nhân vật là ổn rồi, còn đâu vẫn có Pts trợ giúp mà :-B
    hieuzx1010 thích bài viết này
  19. Mepo

Mepo Thành viên cấp 3

Bạn có thể vẽ và mọi người có thể vui vẻ giúp chỉnh sửa.
    Mình ko tin là có người đam mê vẽ mà vẽ xấu :)). Năng khiếu chỉ là 1 phần để tạo nên 1 tác phẩm đẹp (đặc sắc) chứ ko có năng khiếu vẽ thường thường ( mà vẫn đẹp với nhiều người khác )
    Cái chuyện hoa tay là cho vui thôi chứ nhiều người hoàn cảnh,tai nạn,bị tật bẩm sinh ...ko có tay vẫn vẽ đẹp như thường ( có khi có hoa chân :-ss)
    Bạn cần biết là để tập vẽ phải hi sinh nhiều thời gian lắm :"> ko ai vẽ đẹp từ lần đầu được đâu. Ai cũng cần luyện tập.
    sonhaieuhieuzx1010 thích bài viết này.
  20. hieuzx1010

Để khi nào up lên 1 bức cho các bạn coi, hỳ, thử coi nó tệ đến mức nào
    sonhaieu thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn