Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Nhờ góp ý cho Logo đầu tay

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm' được đăng bởi Daisy_Hasascar, 21/9/15.

Lượt xem: 2,180

1. Daisy_Hasascar Mới đăng kí

Đây là logo đầu tiên của mình, mình mới bắt đầu học AI. Nhờ mọi người góp ý giúp. Cảm ơn nhiều ạ :) <3

...
    Phạm Hữu Dư thích bài viết này
  2. Daisy_Hasascar

Daisy_Hasascar Mới đăng kí

Quên giải thích, nó là logo cho chữ Corazon creations, Corazon nghĩa là trái tim, nên mình lấy hai chữ C ghép lại. còn Sóng và lá và hai màu đó là do khách hàng chọn. Mọi người cho mình nhận xét với nhe <3
  3. laidb201

laidb201 Thành viên cấp 2

Thấy hơi kì! Thế thôi.
    Daisy_Hasascar thích bài viết này
  4. Daisy_Hasascar

Cảm ơn laidb201 nhé! :) Mình cũng thấy không ổn
  5. HSP

HSP Thành viên cấp 4

mỗi lần có người xem logo là bạn phải vào diễn đạt à? mình nghĩ giai đoạn đầu với AI bạn nên tìm hiểu tốt các tool, chia mảng từ bản vẽ chì đến máy cho tốt chứ logo thì còn dài để làm lắm :D
  6. Daisy_Hasascar

Hi HSP, mình không rõ ý bạn lắm, mình giải thích ý nghĩa của logo và yêu cầu của khách hàng để mọi người dễ đánh giá. Cảm ơn bạn vì đã góp ý và cho lơì khuyên nhe
  7. deBob.vn

deBob.vn Thành viên cấp 2

Chưa dám tham gia về họa tiết, nhưng màu sắc này mai sau in ấn thì vỡ alo :D
  8. Daisy_Hasascar

Cảm ơn bạn deBob.vn , chắc mình phải ngâm cứu vụ này rồi, mình chưa nghĩ tới in ấn gì luôn :D
  9. HaiXanh123

HaiXanh123 Thành viên cấp 2

Logo nhìn cũng tạm, 1 số điểm bạn có thể sửa:
    - Logo chưa được refined, ý là các nét cong chưa dc tròn trịa lắm, hơi gãy gãy.
    - Màu sáng quá, có khi in k được.
    - Nên cho nhỏ logo lại, thêm tên cty vào, chọn font hợp lí sẽ làm logo tốt hơn.
    - Style hơi cũ, h hơi bị lỗi thời.
    Gạch v thôi :D Mong được thấy nhiều sản phẩm mới của bạn
  10. Daisy_Hasascar

Cảm ơn bạn nhiều vì đã nhiệt tình góp ý nha! :D
  11. Huỳnh Trang Kim Ngân

Huỳnh Trang Kim Ngân Mới đăng kí

mấy anh chị cho em hỏi
    mình mới nhận thiết kế logo thì báo giá khoảng bao nhiêu thì được ạ?
    em mới ra trường nên không rành nhờ mấy anh chị chỉ hộ ạ
  12. HaiXanh123

HaiXanh123 Thành viên cấp 2

Huỳnh Trang Kim Ngân
    Tùy theo sản phẩm với client đó chị :D Post vài cái lên nhờ anh em định giá cũng ok.
    Em đang học thôi, 1 logo lấy $100-$150, chưa có khách nào bảo mắc cả :D Làm cũng được kha khá rồi.
  13. K.Trang

K.Trang Thành viên cấp 4

Thớt thử cho màu đậm hơn coi sao.
  14. deBob.vn

Huỳnh Thị Kim Ngân Cũng tùy vào đối tượng khách, khách là cty lớn thì giá trên 5 triệu còn công ty bé kiểu shop online thì 500k đến 1tr. Nói chung là vô giá lắm :D có khi còn free cho người quen nhưng lại đắt giá với người lạ.
  15. Huỳnh Trang Kim Ngân

Huỳnh Trang Kim Ngân Mới đăng kí

cám ơn nhé #12
    #14 mình tên Huỳnh trang kim ngân nhé hiii
  16. deBob.vn

à uh tại tên dài quá nhìn na ná =)) sry
  17. tiendesigner

tiendesigner Thành viên cấp 2

Bạn chọn màu hơi bị sai nhỉ hay do xuất ảnh sai màu, 2 bên trái tim bị rời rạc nữa. Lần đầu nên ý tưởng vậy ok ha

Ủng hộ diễn đàn