Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Nhờ hướng dẫn làm ảnh theo mẫu

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi hatrunghoa, 11/1/15.

Lượt xem: 2,068

1. hatrunghoa Mới đăng kí

Mình dùng PTS Cs2. Ai biết hướng dẫn mình làm ảnh giống hình dưới nhé

...
  2. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Voãi hình /:)
  3. lamvo997

lamvo997 Thành viên cấp 2

4. Leon Phúc

Leon Phúc Thành viên cấp 1

Ôi wt...heo tưởng mạng chậm load mãi chả xong ai ngờ @-)
  5. hatrunghoa

hatrunghoa Mới đăng kí

Hình đóng dấu của vietdesigner. Ko troll nhé
  6. apachi0205

apachi0205 Thành viên cấp 2

Đóng dấu ảnh/ Watermark, GG nhé. tưởng mạng lag cơ. Mà không biết làm gì cao siêu mà phải đóng dấu bản quyền vô đấy.
    hatrunghoa thích bài viết này
  7. hatrunghoa

hatrunghoa Mới đăng kí

Không phải cao siêu gì? Muốn học hỏi thôi. Mình muốn tạo ảnh giống hình của vietdesigner
    Còn để đóng dấu ảnh mình dùng Watermark Factory 2 đóng dấu hàng loạt
  8. locthegioimoi

locthegioimoi Thành viên cấp 1

Cứ tập làm quen vs ps đi. chựt một ngày bạn sẽ thấy những cái như này dễ vô cùng
  9. Rikato

Rikato Thành viên cấp 2

- Bạn chắc biết công cụ vẽ hình rồi đúng chữ?
    +B1 : Tạo 1 layer mới, transparent. Tùy theo kích thước to hay nhỏ mà bạn chọn.
    +B2 : Chọn "Hình chữ nhật", vẽ ra một hình (để màu nền sẵn luôn nhé), dài hơn chiều rộng mà bạn chọn
    +B3 : Ctrl + T để chỉnh sửa hướng của hình chữ nhật đó. Xoay nó nghiêng đi sao cho khi để vào góc của layer thì vừa in (nhưng nhớ để làm sao để mất góc khuất nhé, cho nó đẹp :"> )
    +B4 : Chèn text vào, xoay text luôn (vẫn Ctrl + T) cho nó thuận chiều với cái hình chữ nhật đó.
    +B5 : Save lại dưới định dạng .png là ok. Lúc cần xài chỉ việc lôi ra chèn vào.
    hatrunghoa thích bài viết này
  10. hatrunghoa

hatrunghoa Mới đăng kí

Thanks Rikato nhé. Hóa ra là cái background là transparent thì watermark mới nổi trên ảnh
    Chỉnh sửa lần cuối: 12/1/15
  11. tulam

tulam Thành viên cấp 2

cho mình xin hỏi ngu tí trong PTS watermark ở đâu , sử dụng thế nào vậy mấy bác
  12. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

@ Tự Làm : Photoshop "nguyên chất", thì hok có mục nào là làm Water Mask nhé, bạn tự làm thủ công, 1 hình, để dành ngoài PC, sau này, Copy - Paste vào các hình kia, hoặc nếu bạn giỏi PTS, thì làm luôn 1 cái Actions, dùng thêm mục Automate - Batch với Actions này, thì sẽ đóng dấu dc hàng loạt, cả ngàn hình luôn, trong vòng vài phút.
    Hoặc Nếu bạn hok biết Actions tự động, thì dùng Plugin, thì hỏi chủ thớt, cách xài cái Plugin - Watermark Factory 2 thế nào ! :))
    Chỉnh sửa lần cuối: 12/1/15
  13. hatrunghoa

hatrunghoa Mới đăng kí

Như tranvan.muon nói nhé. Còn Watermark Factory 2 là phần mềm đóng cho nhanh nhé tulam .
    tranvan.muon thích bài viết này
  14. xPoca

xPoca Thành viên cấp 1

PTS cũng có thể tự tạo action mà đóng mà :v
    hatrunghoatranvan.muon thích bài viết này.

Ủng hộ diễn đàn